ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องแก้ไข้ฟอร์ม sticker ยา HOSxP_PCU ด้วยครับ  (อ่าน 7906 ครั้ง)

ออฟไลน์ wichet1038

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
HOSxP_PCUv. 3.53.2.23
ผมใช้ฟอร์มใน  HOSxPStickerPrintServer  ในส่วนที่เป็น Design Detail OPD เมื่อเข้าไปตั้งฟอร์มเพื่อจะเพิ่มข้อบ่งใช้ยา เช่น ยาแก้ปวด , ยาต้านเชื้อ    และได้ตั้ง DBText แล้ว เมื่อไปค้น Datafield แล้วไม่รู้ว่าต้องใส่ค่าอะไร เพื่อให้เชื่อมต่อ และในส่วนของอายุที่ได้สร้างไว้นั้น Datafield ที่ตั้งไว้คือ patient_age เวลาปริ้นออกมาก็ไม่ขึ้น ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ  ขอบคุณครับ
mr.wichet jaroensittichai
สอ.บ้านต้นนา ต.หนองยาว อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา
mail : wichet1038@hotmail.com
msn : wichet1038@hotmail.com
เริ่มเรียนรู้ server จาก 0....>>>>>>>>>>>>>
จะพยายามต่อไป....>>>>>>อิอิอื

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: ขอคำแนะนำเรื่องแก้ไข้ฟอร์ม sticker ยา HOSxP_PCU ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 19:58:01 PM »
0
สร้าง variable ขึ้นมาอันหนึ่ง แล้วเอาคำสั่งนี้วางลงหลัง value ครับ

getsqlstringdata('select age_y from vn_stat where vn="'+dbpipeline['vn']+'" ');

ลองดูครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอคำแนะนำเรื่องแก้ไข้ฟอร์ม sticker ยา HOSxP_PCU ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 22:03:01 PM »
0
ผมใช้ฟอร์มใน  HOSxPStickerPrintServer  ในส่วนที่เป็น Design Detail OPD เมื่อเข้าไปตั้งฟอร์มเพื่อจะเพิ่มข้อบ่งใช้ยา เช่น ยาแก้ปวด , ยาต้านเชื้อ    และได้ตั้ง DBText แล้ว เมื่อไปค้น Datafield แล้วไม่รู้ว่าต้องใส่ค่าอะไร เพื่อให้เชื่อมต่อ และในส่วนของอายุที่ได้สร้างไว้นั้น Datafield ที่ตั้งไว้คือ patient_age เวลาปริ้นออกมาก็ไม่ขึ้น ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ  ขอบคุณครับ

HOSxPStickerPrintServer.exe

ส่งฟอร์ม ที่ใช้มาก็ได้ครับ

มันจะเก็บเป็นไฟล์ อยู่ที่เครื่องนี้ครับหาได้หรือเปล่าครับ

StickerHeaderReport.rtm
*.rtm ขึ้นมาครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 22:34:28 PM »
0
สร้าง variable ขึ้นมาอันหนึ่ง แล้วเอาคำสั่งนี้วางลงหลัง value ครับ

getsqlstringdata('select age_y from vn_stat where vn="'+dbpipeline['vn']+'" ');

ลองดูครับ

ได้สร้าง variable แล้วอ่ะครับ แต่ ใส่คำสั่ง ตรง value ไม่ถูก ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

ฟอร์มที่ใช้อยู่ครับ Download คลิกที่นี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2010, 10:04:17 AM โดย wichet1038 »
สอ.บ้านต้นนา ต.หนองยาว อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา
เริ่มเรียนรู้ server จาก 0....>>>>>>>>>>>>>

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 17:25:49 PM »
0
ขอบคุณครับอายุขึ้นแล้ว ของผมจะเป็น

Value := getsqlstringdata('select age_y from vn_stat where vn="'+dbpipeline1['vn']+'" ');

ขอถามต่อนะครับ แล้วถ้าผมต้องการ เอาข้อมูลในคอลัมน์ therapeutic ในตาราง drugitems เพื่อให้มาขึ้นในหน้า sticker ยา  ต้องใช้คำสั่ง หรือทำแบบไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2010, 20:22:26 PM โดย wichet1038 »

ออฟไลน์ เครือข่ายบริการสุขภาพ อ.จักราช @นคราชสีมา

• Sr. Member
  • เพอร์ซี่ แจ็คสัน กับสายฟ้าที่หายไป
    • เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอจักราช
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 19:13:03 PM »
0
 ;D ;D ดันๆๆ รอติดตามครับ
" #เครือข่ายบริการสุขภาพ อำเภอจักราช #PCU Chakkarat #Chakkarat Hospital"

http://ict-chakkarat.blogspot.com/

@Nakhonratchasima
สถานะ : ขึ้นระบบ Hosxp_pcu 1 ธันวาคม 52
             ขึ้นระบบ Hosxp ในโรงพยาบาล จักราช 29 มีนาคม 2554 โดยทีม BMS
*** อบรมผู้ดูแลระบบ การสร้างรายงานด้วย Report Designer ขั้นประยุกต์ วันที่ 13-17 มิ.ย. 2554
+ ขอบคุณ สังคมแห่งการเรียนรู้ HOSxP Community +

ออฟไลน์ Knott

• Hero Member
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 21:58:12 PM »
0
ขอบคุณครับอายุขึ้นแล้ว ของผมจะเป็น

Value := getsqlstringdata('select age_y from vn_stat where vn="'+dbpipeline1['vn']+'" ');

ขอถามต่อนะครับ แล้วถ้าผมต้องการ เอาข้อมูลในคอลัมน์ therapeutic ในตาราง drugitems เพื่อให้มาขึ้นในหน้า sticker ยา  ต้องใช้คำสั่ง หรือทำแบบไหนครับ

เพิ่มเป็น variable เอาไว้บรรทัดที่ 4 ครับ

value := getsqlstringdata('select therapeutic from drugitems where icode="'+dbpipeline1['icode']+'" ');

HOSxPStickerPrintServer.exe

ส่งฟอร์ม ที่ใช้มาก็ได้ครับ

มันจะเก็บเป็นไฟล์ อยู่ที่เครื่องนี้ครับหาได้หรือเปล่าครับ

StickerHeaderReport.rtm
*.rtm ขึ้นมาครับ

ถึงว่า เวลาลง windows ใหม่ ต้องมานั่งเซตใหม่เลย นึกว่ามันอยู่ใน database ซะอีก  :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2010, 22:01:55 PM โดย Knott »
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 16:57:54 PM »
0
 :D ขอบคุณ คุณKnott  มากครับ