ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ HOSxP Inventory เวลารับสินค้า เอาราคาทุนไป update ใน hosxp ด้วยครับ  (อ่าน 5173 ครั้ง)

doramon

• บุคคลทั่วไป
อยากให้ HOSxP Inventory   เวลารับสินค้า เอาราคาทุนไป update ใน hosxp ด้วยครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
มันเอาไป update อยู่แล้วนะครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
อยากให้ลงรับได้หลาย lot ได้ไหมครับอาจารย์ MN
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ ฺBMS-Training Team

• BMS STAFF
  • Respect: +79
รับได้หลาย lot อยู่แล้วนี่ครับ ให้ใส่จำนวนรับให้ตรงกับ lot ครับ เช่น สั่ง Para มา 100 กระปุก แต่ในใบส่งของเดียวกันมี 3 lot วิธีการลงรับก็คือ ลงรับตามจำนวนของ lot แล้วบันทึก ครับ แล้วก็มาเพิ่มรายการรับอีกที จนครบ 3 lot ได้ครับ แล้วถ้าเป็นเลขใบส่งของเดียวกัน ก็ให้ใส่เลขเดิมแต่ให้ใส่ จุด ต่อท้าย ครับ
BMS Training Team
E-mail: bms-training@hotmail.com 
Facebook : BMS Training Team
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
รับได้หลาย lot อยู่แล้วนี่ครับ ให้ใส่จำนวนรับให้ตรงกับ lot ครับ เช่น สั่ง Para มา 100 กระปุก แต่ในใบส่งของเดียวกันมี 3 lot วิธีการลงรับก็คือ ลงรับตามจำนวนของ lot แล้วบันทึก ครับ แล้วก็มาเพิ่มรายการรับอีกที จนครบ 3 lot ได้ครับ แล้วถ้าเป็นเลขใบส่งของเดียวกัน ก็ให้ใส่เลขเดิมแต่ให้ใส่ จุด ต่อท้าย ครับ

ถ้าลงรับได้จากขั้นตอนเดียว น่าจะดีกว่าครับ เพราะใน inv ก็ลงขั้นตอนเดียวไม่ต้องเข้าออกจากใบลงรับหลายครั้งครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net