ผู้เขียน หัวข้อ: การตั้งค่ารายการค่ารักษาพยาบาล ทำไมไม่ออกอัตโนมัติค่ะ  (อ่าน 4148 ครั้ง)

ออฟไลน์ npk_songdao

• Full Member
  • Respect: 0
คือที่ รพ. ได้กำหนดให้มีการตรวจเท้าเบาหวาน สำหรับกลุ่มคนไข้ DM  และให้เจ้าหน้าที่กายภาพคีย์ลงระบบ HOSXP แต่

สงสัยว่า ตามภาพนี้ได้ตั้งค่า รายการค่ารักษาพยาบาลถูกหรือไม่  เพราะถ้าถูกแล้วทำไมไม่แสดงในหน้าสั่งเวชภัณฑ์เลย

ค่ะ (คือต้องให้ออกในใบสั่งยาโดยที่ไม่ได้ไปสั่ง ซ้ำอีกครั้งที่หน้าสั่งเวชภัณฑ์อีกค่ะ)
Panudda Khomson
Admin Songdao Hospital
เริ่มใช้โปรแกรม Hosxp : ตุลาคม 2549

Re: การตั้งค่ารายการค่ารักษาพยาบาล ทำไมไม่ออกอัตโนมัติค่ะ
เริ่มใช้โปรแกรม Hosxp : ตุลาคม 2549

ในห้องตรวจค่ะ

หน้าจอ สั่งเวชภัณฑ์

ออฟไลน์ Khuad

• Hero Member
  • .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
...ไปที่ system setting ครับ

ที่รายการเวชศาสตร์ฟื้นฟู  ให้ไปกำหนด ค่าบริการ ให้กับรายการของกายภาพด้วยครับ

ตามรูป ...  :D ...
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

เข้าไปตั้งค่าแล้วค่ะ  แตุ่่กลุ่มรายการที่ไม่ออกจะมีแต่รายการที่ไม่มีค่าบริการเท่านั้นค่ะ  นอกจะที่ที่กล่าวมา

แล้ว ยังต้องไปตั้งค่าที่ไหนอีกหรือเปล่าค่ะ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เข้าไปตั้งค่าแล้วค่ะ  แตุ่่กลุ่มรายการที่ไม่ออกจะมีแต่รายการที่ไม่มีค่าบริการเท่านั้นค่ะ  นอกจะที่ที่กล่าวมา

แล้ว ยังต้องไปตั้งค่าที่ไหนอีกหรือเปล่าค่ะ

ใน Tab อื่น ๆ หน้างาน  ได้ไปกด  ลบรายการที่เป็นศูนย์(มูลค่า) ออกจากใบสั่งยา เปล่า เช่น  ใน TAB พิมพ์ ห้องตรวจแพทย์ครับ...สำหรับผม  มองว่าการตรวจเท้าจัดเป็น er_oper ครับ..เป็นหัตการบริการทั่วไป  คิดค่าใช้จ่ายทำไมอ่ะ..คล้าย ๆ PE ครับ..ไม่น่ามีมูลค่าการบริการครับ..เท่ากับคัดกรองมากกว่า.. ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x