ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้หน้าส่งตรวจที่เวชระเบียนโชว์ ระยะเวลา การใช้สิทธิของผู้ป่วย  (อ่าน 3130 ครั้ง)

ออฟไลน์ onlinelp

• Full Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลพระนารายณ์มหาราช
ในหน้าส่งตรวจที่ห้องเวชระเบียนจะมีการตรวจสอบสิทธิการรับการรักษาของผู้ป่วยอยู่
ซื่งผมแปลกใจอยู่ว่า ขณะที่ผู้ป่วยคนที่ 1 ใช้ สิทธิ UC (บัตรทอง) กับผู้ป่วยคนที่ 2 ใช้ สิทธิ A2 (เบิกจ่ายตรงกรมบัญชีกลาง)

โดย 2 สิทธิการรักษานี้จะต่างกันตรงที่
*สิทธิ UC จะมีโชว์ วันที่มีสิทธิ และ วันหมดอายุสิทธิ
*สิทธิ A2 จะไม่มีโชว์ ทั้งวันที่มีสิทธิ และ วันหมดอายุสิทธิ

หรือจะต้องเข้าไปตั้งค่าตรงไหนช่วยแนะนำด้วยนะครับ
เพื่อความสดวกของเจ้าหน้าที่ ที่ให้บริการจะได้รวดเร็วยิ่งขึ้น และ ป้องกันความผิดพลาดที่จะเกิดขึ้นครับ

ขอบพระคุณมากเลยครับผม..... :'( :'(

โรงพยาบาลพระนารายณ์มหาราช จ.ลพบุรี
HOSxp Version : 3.53.12.8
สำรวย  ช้างจวง (ต๊อก)
MSN : aminoaul@hotmail.com
------------------------------------------------------------------------
KSK Kill >>sality.a  http://www.webphand.com/sality/fix.php

ออฟไลน์ nph2006

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • www.nongphok.net
ใน system setting จะมีให้เลือกครับ

รพ.หนองพอก จ.ร้อยเอ็ด 30 เตียง
www.nongphok.net
cup_nph@yahoo.com
may_put@hotmail.com
Server :  CentOS 6.4 64 Bit  Ram 32 Gb SAS 300*3 RAID 5 MySQL Percona Server 5.5.30 64 Bit
Slave : CentOS 5.4 64 Bit  Ram 4 Gb MySQL 5.1.55 64 Bit
Lis : Smart LIMS

Client : Windows XP  HosXP : 3.56.6.20, 72 client

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ใน system setting จะมีให้เลือกครับ 

ถูกต้องนะครับ
กำหนดให้แสดงหรือไม่ก็ได้
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ onlinelp

• Full Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลพระนารายณ์มหาราช
ขอบคุณมากครับผม   ;D ;D
โรงพยาบาลพระนารายณ์มหาราช จ.ลพบุรี
HOSxp Version : 3.53.12.8
สำรวย  ช้างจวง (ต๊อก)
MSN : aminoaul@hotmail.com
------------------------------------------------------------------------
KSK Kill >>sality.a  http://www.webphand.com/sality/fix.php