ผู้เขียน หัวข้อ: Date_service กับ D_update  (อ่าน 7497 ครั้ง)

ออฟไลน์ numkum

• Full Member
  • Respect: 0
Date_service กับ D_update
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 17:07:30 PM »
0
 :( ของผมเวลาส่งออก 18 แฟ้มแล้ว ปรากฎดังรูป(เป็นทุกแฟ้มเลยครับ)ไม่ทราบว่ามันถูกต้องหรือเปล่าครับ  :-*
รพ.สต.น้ำขุม อ.ศรีนคร จ.สุโขทัย
Mail: numkoum@gmail.com
server:IBM X3100 RAM 6 GB
HOSxP,HOSxP PCU Upgrade ล่าสุด
ขึ้นระบบ 15 มกราคม 2553
โดยทีม Admin รพ.ศรีนคร

ออฟไลน์ icon_teams

• Sr. Member
Re: Date_service กับ D_update
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 18:44:34 PM »
0
ใชเวอร์ชันใหนครับ  ผมใช้ 53.4.27 ปกติดีครับ
Name : ANC
Core i5 -3.2 Ghz,4 core,Ram 8 G : Ubuntu Server-14.04 LTS-x64 mysql -5.5.35-ubuntu 14.04 source
System start : April,1,2009
Amnatcharoen Hosxp PCU Administrator Teams
<a href="http://www.edatapcu.com">Edata PCU</a> and <a href="http://www.edatapcu.com">AHSM</a> and <a

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 18:48:56 PM »
0
 Date_service กับ D_update มันน่าจะตรงกันมั๊ยครับ แล้วตรงเวลา ก็เป็นเวลาเดียวกันหมดเลยครับ(ใช้ Version 53.4.27)
รพ.สต.น้ำขุม อ.ศรีนคร จ.สุโขทัย
HOSxP,HOSxP PCU Upgrade ล่าสุด

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 23:18:22 PM »
0
 :D ตามความเข้าใจของผมนะครับ D_update จะบันทึกเวลาหลังจากที่เราให้บริการ หรือบันทึกข้อมูลต่างๆเสร็จสิ้นแล้ว (Date_service) format คือ  YYYYMMDDHHMMSS แต่ผมสังเกตดูข้อมูล 18 แฟ้มของผม D_update จะเป็นวัน เวลาเดียวกันหมดเลย ทั้งที่ให้บริการคนละวัน และเวลาต่างกัน ผมก็เลยไม่รู้ว่าข้อมูลของผมจะมีปัญหาหรือเปล่า แล้วถ้าผมส่งข้อมูลไปยัง สนย. หรือ สปสช. มันจะ error มั๊ยครับ วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ  :o

ออฟไลน์ icon_teams

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 08:25:17 AM »
0
:D ตามความเข้าใจของผมนะครับ D_update จะบันทึกเวลาหลังจากที่เราให้บริการ หรือบันทึกข้อมูลต่างๆเสร็จสิ้นแล้ว (Date_service) format คือ  YYYYMMDDHHMMSS แต่ผมสังเกตดูข้อมูล 18 แฟ้มของผม D_update จะเป็นวัน เวลาเดียวกันหมดเลย ทั้งที่ให้บริการคนละวัน และเวลาต่างกัน ผมก็เลยไม่รู้ว่าข้อมูลของผมจะมีปัญหาหรือเปล่า แล้วถ้าผมส่งข้อมูลไปยัง สนย. หรือ สปสช. มันจะ error มั๊ยครับ วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ  :o
Date_service = วันรับบริการ(ของผู้เข้ารับบริการ)
D_update = วันปรับปรุงล่าสุด ตรงนี้ อ.MN ตั้ง Auto เป็นวันแรกของเดือนที่ส่งข้อมูลครับ ปี+เดือน+วัน +ชม.+นาที+วินาที
ถ้าต่างจากนี้คงต้องดูกันอีกที.. ;) :D ;)
Name : ANC
Core i5 -3.2 Ghz,4 core,Ram 8 G : Ubuntu Server-14.04 LTS-x64 mysql -5.5.35-ubuntu 14.04 source
System start : April,1,2009
Amnatcharoen Hosxp PCU Administrator Teams
<a href="http://www.edatapcu.com">Edata PCU</a> and <a href="http://www.edatapcu.com">AHSM</a> and <a

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 23:36:17 PM »
0
 :) ;) :D

ออฟไลน์ chronoX

• Respect: +10
    • รพ.สมเด็จพระยุพราชท่าบ่อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 08:41:35 AM »
0
อยากแจ้งให้ทุกท่านทราบนะครับ ที่คุณ icon_teams อธิบายก็ถูก แต่เชื่อมั้ยครับว่า สปสช เค้าไม่คิดอย่างนั้น ทั้งๆที่เป็นผู้กำหนดรายละเอียดแต่ล่ะฟิลด์ขึ้นมาเอง

เมื่อศุกร์ที่แล้ว ทางรพร.ท่าบ่อได้รับแจ้งจากคุณชัยวัฒน์ที่ สปสช ว่าจะขอมา audit เพราะว่า ไม่เชื่อว่า ผุ้มารับบริการจะมาวันเดียว หลายพันหลายหมื่อนในวันเดียงว เขาเลยยกตัวอย่าง แฟ้ม woman ซึ่งเขาบอกว่า สปสช ได้ใช้ตาราง D_update เป้นวันมารับบริการ ดังนั้นข้อมูลที่ทางรพ.ส่งไปเลยเป็นวันที่วันเดียวกันทั้งหมดเลย

แล้วมาสรุปว่า ทางรพ ส่อเจตนา แก้ไขข้อมูล อย่างนี้ทางรพ. ผิดรึใครผิดครับ   

ปล.ข้อมูลที่ส่งไปตรวจแล้วยังห้ามอุทธรณ์ เพราะว่าตรวจผ่านไปแล้ว
Kreangrit  Pakjinda  Position: Administrator&Programmer @ Thabo Crown Prince Hospital,
Server:OS Linux CenOS 7,RAM 64 Gb HDD 1 TB,Mysql 5.5.31
Slave:OS Linux CenOS 7  Cient:WindowsXP ,7
HOSxP Version 3.59.3.21
http://www.thabohospital.com

ออฟไลน์ howtodo

• Hero Member
    • สื่อน้ำท่วม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 09:01:16 AM »
0
อยากแจ้งให้ทุกท่านทราบนะครับ ที่คุณ icon_teams อธิบายก็ถูก แต่เชื่อมั้ยครับว่า สปสช เค้าไม่คิดอย่างนั้น ทั้งๆที่เป็นผู้กำหนดรายละเอียดแต่ล่ะฟิลด์ขึ้นมาเอง

เมื่อศุกร์ที่แล้ว ทางรพร.ท่าบ่อได้รับแจ้งจากคุณชัยวัฒน์ที่ สปสช ว่าจะขอมา audit เพราะว่า ไม่เชื่อว่า ผุ้มารับบริการจะมาวันเดียว หลายพันหลายหมื่อนในวันเดียงว เขาเลยยกตัวอย่าง แฟ้ม woman ซึ่งเขาบอกว่า สปสช ได้ใช้ตาราง D_update เป้นวันมารับบริการ ดังนั้นข้อมูลที่ทางรพ.ส่งไปเลยเป็นวันที่วันเดียวกันทั้งหมดเลย

แล้วมาสรุปว่า ทางรพ ส่อเจตนา แก้ไขข้อมูล อย่างนี้ทางรพ. ผิดรึใครผิดครับ   

ปล.ข้อมูลที่ส่งไปตรวจแล้วยังห้ามอุทธรณ์ เพราะว่าตรวจผ่านไปแล้ว

;D
ขึ้นระบบ 2549  เข้ามารับช่วงต่อ ต.ค.50 - ส.ค.53 ไม่ครบ 3 ปี ขอบคุณสำหรับความรู้ ความเมตตา ความกรุณา ที่มีให้กับตัวข้าผู้ด้อยปัญญาด้วยดีตลอดมา

ออฟไลน์ chronoX

• Respect: +10
    • รพ.สมเด็จพระยุพราชท่าบ่อ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 09:58:21 AM »
0
ฝากอ. ชัยพร ช่วยตรวจสอบกับทาง สปสชที นะครับ ว่ายังงัยกันแน่
Kreangrit  Pakjinda  Position: Administrator&Programmer @ Thabo Crown Prince Hospital,
Server:OS Linux CenOS 7,RAM 64 Gb HDD 1 TB,Mysql 5.5.31
Slave:OS Linux CenOS 7  Cient:WindowsXP ,7
HOSxP Version 3.59.3.21
http://www.thabohospital.com

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:29:01 AM »
0
เห็นว่าทาง สปสช. กำลังจะนัด vendor เข้าไปคุยกันเรื่อง d_update ครับ แต่ไม่แน่ใจว่านัดกันวันไหน
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ เครือข่ายบริการสุขภาพ อ.จักราช @นคราชสีมา

• เพอร์ซี่ แจ็คสัน กับสายฟ้าที่หายไป
    • เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอจักราช
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 11:55:12 AM »
0
 ;D ;D รอติดตามติดๆ ครับ  :D :D
" #เครือข่ายบริการสุขภาพ อำเภอจักราช #PCU Chakkarat #Chakkarat Hospital"

http://ict-chakkarat.blogspot.com/

@Nakhonratchasima
สถานะ : ขึ้นระบบ Hosxp_pcu 1 ธันวาคม 52
             ขึ้นระบบ Hosxp ในโรงพยาบาล จักราช 29 มีนาคม 2554 โดยทีม BMS
*** อบรมผู้ดูแลระบบ การสร้างรายงานด้วย Report Designer ขั้นประยุกต์ วันที่ 13-17 มิ.ย. 2554
+ ขอบคุณ สังคมแห่งการเรียนรู้ HOSxP Community +

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 00:06:04 AM »
0
 ;D ผมลอง check ใน Web แล้ว error เยอะเลยครับ  :-*