ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลในฟิว hos_guid สามารถแก้ไขได้ไหมครับ  (อ่าน 4695 ครั้ง)

ออฟไลน์ arabama

• Full Member
  • Respect: +1
ขอรบกวนสอบถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับว่า ข้อมูลในฟิว hos_guid สามารถแก้ไขได้ไหมครับและแก้ได้ต้องมีวิธีการทำอย่างไรบ้างครับ
****คือปัญหามีอยู่ว่า  สอ.ผมรับผิดชอบ 3(ก,ข,ค)ตำบลและใน 3 ตำบลมีหมู่ที่  1(1ก,1ข,1ค) ซ้ำกันทั้ง 3 ตำบล  หลังจากได้นำเข้าจาก Fantacy2HOSxP.exe
แล้วพบว่าหมู่ที่  1(1,ก) ทั้ง 3 ตำบลไปกองรวมกัน  จึงได้ดำเนินการแยกหมู่บ้านออกจากกันได้แล้ว(โดยย้าย 1ข ไปเป็นหมู่ 20 /1ค ไปเป็นหมู่ 21)  แต่เวลาเข้าใช้งานในบัญชี 3
 และ บัญชี 4 พบว่าที่อยู่กลับไปเป็นหมู่เดิมตอนนำเข้าข้อมูล(1,ก) เข้าใจว่าโปรแกรมยึดฟิว hos_guidในการนำเข้าครั้งแรกเป็นหลักเลยอยากขอวิธีแก้ไขครับ  ขอขอบพระคุณท่านผู้รู้ทุกท่านล่วงหน้าครับ

จิรโรจน์  พัชรวรกุลชัย arabamaedit@hotmail.com
ผู้ใช้งาน Hosxp_pcu สอ.บ้านฝาย อ.คอนสวรรค์ จ.ชัยภูมิ
"เราเป็นคนสุดท้ายที่ปลายแถว  มือต้องแจวเท้าต้องจ้ำตามคำสั่ง
ถึงวันท้อรันทดหมดกำลัง  มีใครมั่งนึกถึงหมอ อนามัย"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2009, 20:01:22 PM โดย arabama »
CUP.Khonsawan Chaiyaphuam
**เราเป็นคนสุดท้ายที่ปลายแถว  มือต้องแจว เท้าต้องจ้ำตามคำสั่ง***

ออฟไลน์ poramat

• Hero Member
  • Respect: +36
Re: ข้อมูลในฟิว hos_guid สามารถแก้ไขได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 05:31:54 AM »
0
ไม่แน่ใจว่าท่าน arabama อยู่ จ.ชัยภูมิหรือเปล่าเพราะใช้ Fantacy มาก่อน ช่วยแนะนำตัวด้วยนะครับ จะได้รู้จักกัน
ถ้าอยู่ไม่ไกลนัก 12 - 16 ต.ค. 52 ที่ รพ.ภูเขียว มีอบรม HOSxP PCU ถ้าว่างแวะเอาข้อมูลเข้ามาดู เผื่อจะช่วยแก้ไขให้ได้ครับ  ;D ;D ;D
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
Re: ข้อมูลในฟิว hos_guid สามารถแก้ไขได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 10:00:45 AM »
0
ไม่แน่ใจว่าท่าน arabama อยู่ จ.ชัยภูมิหรือเปล่าเพราะใช้ Fantacy มาก่อน ช่วยแนะนำตัวด้วยนะครับ จะได้รู้จักกัน
ถ้าอยู่ไม่ไกลนัก 12 - 16 ต.ค. 52 ที่ รพ.ภูเขียว มีอบรม HOSxP PCU ถ้าว่างแวะเอาข้อมูลเข้ามาดู เผื่อจะช่วยแก้ไขให้ได้ครับ  ;D ;D ;D

อิอิ ชื่อโปรแกรม น่ารักดีครับ fantacy  :D ;D ;)

อย่าลืมแนะนำตัวเองด้วยครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ;)
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 12:38:40 PM »
0
ขอรบกวนสอบถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับว่า ข้อมูลในฟิว hos_guid สามารถแก้ไขได้ไหมครับและแก้ได้ต้องมีวิธีการทำอย่างไรบ้างครับ
****คือปัญหามีอยู่ว่า  สอ.ผมรับผิดชอบ 3(ก,ข,ค)ตำบลและใน 3 ตำบลมีหมู่ที่  1(1ก,1ข,1ค) ซ้ำกันทั้ง 3 ตำบล  หลังจากได้นำเข้าจาก Fantacy2HOSxP.exe
แล้วพบว่าหมู่ที่  1(1,ก) ทั้ง 3 ตำบลไปกองรวมกัน  จึงได้ดำเนินการแยกหมู่บ้านออกจากกันได้แล้ว(โดยย้าย 1ข ไปเป็นหมู่ 20 /1ค ไปเป็นหมู่ 21)  แต่เวลาเข้าใช้งานในบัญชี 3
 และ บัญชี 4 พบว่าที่อยู่กลับไปเป็นหมู่เดิมตอนนำเข้าข้อมูล(1,ก) เข้าใจว่าโปรแกรมยึดฟิว hos_guidในการนำเข้าครั้งแรกเป็นหลักเลยอยากขอวิธีแก้ไขครับ  ขอขอบพระคุณท่านผู้รู้ทุกท่านล่วงหน้าครับ

รบกวนช่วยสำรอง ข้อมูล แล้วส่งเมล์มาให้ผมด้วยครับ