ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอ TABPAD ผู้ป่วย ของระบบงาน ER ไม่นิ่งครับ  (อ่าน 6825 ครั้ง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ในส่วนของ FIELD ประเภทผู้ป่วย  ความเร่งด่วน  คลินิก  พบว่า CURSUR วิ่งไปมาครับ
เหมือน เรื่องการซักประวัติแพ้ยา  ซึ่งเคยเป็น และหายไปแล้ว ตั้ง แต่ 2.49.7.13  แต่ตอนนี้ที่ รพ.ปากท่อ ใช้ 2.49.8.18  พบว่ามีอาการนี้กลับมาอีก  และเพิ่มจุดที่เคอเซอร์วิ่งไปมามากขึ้นครับ
ติดตามวิธีใช้ระบบงาน อุบัติเหตุ เพื่อออกใบรับรองแพทย์ หรือใบความเห็นจากการบาดเจ็บครับ  น่าจะทำได้ที่ คลิ๋กขวาที่รูปผู้ป่วยครับ.....
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: หน้าจอ TABPAD ผู้ป่วย ของระบบงาน ER ไม่นิ่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 07:32:22 AM »
0
อาจารย์ครับ  ขอเพิ่ม TABPAD พิมพ์ แบบห้องตรวจแพทย์ทั้งไป ที่ระบบงานอุบัติเหตุได้ไหม่ครับ  มีอะไรน่าใช้เยอะมาก  เนื่อง จากที่ รพ.ปากท่อ  นอกเวลาราฃการปกติ มักจะใช้ แบบ ONE STOP SERVICE ที่ ห้องอุบัติเหตุครับผม  เลยจำเป็นต้องใช้งานที่ระบบดังกล่าว ค่อนข้างครบทุกด้าน  แม้แต่การพิมพ์ใบสั่งยาและสติ๊กเกอร์ยาผู้ป่วยใน  ณ นอกเวลาราชการครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x