ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อคำแนะนำการพิมพ์ OPD Card  (อ่าน 6060 ครั้ง)

ออฟไลน์ dpctb10

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ข้อคำแนะนำการพิมพ์ OPD Card
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 15:26:38 PM »
0
ผมมีปัญหาที่การบันทึกข้อมูลผู้ป่วยรายใหม่ลงในเวชระเบียนแล้ว แต่ไม่ได้ Print OPD Card ออกมา พอผมมาสั่งพิมพ์ OPD Card ออกมาใหม่ แต่ไม่สามารถ Print ออกมาได้  ผมอยากทราบว่า จะต้องเข้าไปตั้งค่าตรงไหน อย่างไรครับ
ว่าที่ ร.ต.ศรีทรงชัย  รัตนเจียมรังษี
เจ้าหน้าที่กำกับประเมินผล โครงการกองทุนโลก ด้านวัณโรค รอบที่ 8
ศูนย์สาธิตบริการวัณโรค สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 เชียงใหม่
143  ถ.ศรีดอนไชย  ต.ช้างคลาน อ.เมือง จ.เีชียงใหม่ 50100
โทร 0-5327-6364  ต่อ 212
ระบบ Linux CentOS 5.4 (64 Bit)   HOSxp  3.53.2.18  Ram 2 Gb.

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
Re: ข้อคำแนะนำการพิมพ์ OPD Card
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 16:01:35 PM »
0
ที่พิมพ์ไม่ได้มี Eror อะไรหรือเปล่าครับ
    หรือว่าหาที่พิมพ์ไม่เจอครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

• Newbie
  • *
Re: ข้อคำแนะนำการพิมพ์ OPD Card
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 16:23:52 PM »
0
มันขึ้น Error ว่า

Report OPD-RX-FPRM-2 Not Found   
Please contact system admin

จะทำไงครับ

ต้องบอกก่อนนะครับว่า ที่ทำงานไม่เคยมีฐานข้อมูลผู้ป่วยเลยแม้แต่คนเดียว เพิ่งจะเริ่มบันทึกข้อมูลได้ไม่ถึง 500 รายเลยนะครับ
ว่าที่ ร.ต.ศรีทรงชัย  รัตนเจียมรังษี
เจ้าหน้าที่กำกับประเมินผล โครงการกองทุนโลก ด้านวัณโรค รอบที่ 8
ศูนย์สาธิตบริการวัณโรค สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 เชียงใหม่
143  ถ.ศรีดอนไชย  ต.ช้างคลาน อ.เมือง จ.เีชียงใหม่ 50100
ระบบ Linux CentOS 5.4 (64 Bit)   HOSxp  3.53.2.18  Ram 2 Gb.

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 16:29:13 PM »
0
มันขึ้น Error ว่า

Report OPD-RX-FPRM-2 Not Found   
Please contact system admin

จะทำไงครับ

ต้องบอกก่อนนะครับว่า ที่ทำงานไม่เคยมีฐานข้อมูลผู้ป่วยเลยแม้แต่คนเดียว เพิ่งจะเริ่มบันทึกข้อมูลได้ไม่ถึง 500 รายเลยนะครับ

แนะนำตัวเอง

ออฟไลน์ naydekdee

• naydekdee
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 16:42:07 PM »
0
การที่ มี error  ฟ้องก็เพราะว่ามันไม่มี ฟอร์มที่สั่งพิมพ์   หากว่ามีการบันทึกเข้าไปในระบบ แล้ว ก็ต้องมี ข้อมูลอยู่แหละ คับ
           ( อธิบายวิธีการสั่งพิมพ์ OPDcard  เพิ่มเติมหน่อยสิ คับ ว่า สั้งพิมพืหน้าไหน คับ คือ ที่บอกมามันกว้าง มันมีหลายที่ที่สั่งพิมพ์  OPD card  ออกมาได้ ซึ่ง แต่ล่ะที่ต้องกำหนด ฟอร์มที่จะต้องเชื่อมกับ  คำลั่งพิมพ์ OPDcard  แต่ล่ะ ที่ ด้วย และกำหนด เครื่องพิมพ์ด้วย )   

ลองเข้า  Patient EMR  ดู แล้วลอง ค้นหา HN  แล้วสั่ง  view  ดู การพิมพ์  OPDcard   ออกมาก่อน น่าจะมีนะคับ หากว่าคนไข้คนนั้น  มีรายการการตรวจรักษาและสั่งยา อ่ะคับ 

อธิบายได้ไม่มาก คือผม ไม่รู้ว่า สั่งพิมพ์เมนูไหน ++++++++++    อีกนิดก็จะเก่งแล้ว สู้ๆ คร้าาาฟ
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 10:59:00 AM »
0
ผมสั่งพิมเกือบทุกหน้าที่ให้พิมพ์ OPD Card ครับ แต่ปัญหาของผมคือ ผมยังไม่ได้มีการลงข้อมูลการส่งตรวจแม้แต่รายเดียว เพียงแต่ลงข้อมูลไว้เท่านั้น เพราะว่า ที่ทำงานยังต้องลงข้อมูลผู้ป่วยรายเก่า และรายใหม่ลงไปในฐานข้อมูล  และก่อนหน้าที่จะใช้งานโปรแกรมนี้  ที่ทำงานผมไม่เคยมีฐานข้อมูลใดๆเลย นอกจาก OPD Card กระดาษเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 11:07:45 AM »
0
อยากให้ท่าน dpctb10  ได้แนะนำตัวเองตรงลายเซ็นข้างล่างซักนิดหนึ่งนะครับ พี่น้องในบ้านพร้อมจะช่วยแนะนำอีกมากมายครับ  ;D :D ;) :)
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ naydekdee

• naydekdee
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 11:09:25 AM »
0
ผมสั่งพิมเกือบทุกหน้าที่ให้พิมพ์ OPD Card ครับ แต่ปัญหาของผมคือ ผมยังไม่ได้มีการลงข้อมูลการส่งตรวจแม้แต่รายเดียว เพียงแต่ลงข้อมูลไว้เท่านั้น เพราะว่า ที่ทำงานยังต้องลงข้อมูลผู้ป่วยรายเก่า และรายใหม่ลงไปในฐานข้อมูล  และก่อนหน้าที่จะใช้งานโปรแกรมนี้  ที่ทำงานผมไม่เคยมีฐานข้อมูลใดๆเลย นอกจาก OPD Card กระดาษเท่านั้นครับ

งั้นก็ต้องโอนฐานข้อมูลก่อนล่ะกัน อ่ะคับ เรื่องการพิมพ์ opdcard  อ่ะ ง่าย แต่การทำฐานข้อมูลให้ใช้งานได้ละเอียดล่ะง่าย นั้นยากหน่อย ต้องเตรียมฐานข้อมูลให้ดีๆ อ่ะคับ การที่จะมานั่งลงทีละคนคงทำได้ยาก ต้องโอนฐานข้อมูลเดิม เลย  ซึ่งทาง รพ  ของกระผมก็โอนมาเฉพาะ ตาราง patient  อย่างเดียวมาเริ่มระบบใหม่หมดเลย แต่ที่ดีหน่อย ผม มี OPD card  เหมือนกะของคุณแหละ เลยง่ายอีกนิด อ่ะ
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 13:34:55 PM »
0
 ;D ;D ;D  ผมก็อยากโอนฐานเหมือนกันครับ  แต่ติดที่ว่า ฐานข้อมูลผมมีแต่กระดาษ ไม่มีฐานข้อมูลคอมพิวเตอร์ครับ  ก็เลยต้องนั่งลงข้อมูลจากกระดาษที่ละรายครับ   ;D ;D :'( :'( :'(

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 13:54:01 PM »
0
อ่านหมดหรือยัง

http://hosxp.net/help/