ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าแพ้ยา (แฟ้มDRUGALLERGY) ไม่มีแหล่งข้อมูลให้บันทึก  (อ่าน 2724 ครั้ง)

ออฟไลน์ nao

• Full Member
  • Respect: +4
แฟ้ม  DRUGALLERGY จากโครงสร้าง 2560 2.2 ในข้อ 9 ผู้ให้ประวัติแพ้ยา  V4 ไม่มีช่องให้ลงบันทึก
ทำให้ความสมบูรณ์ของแฟ้มนี้ ไม่ผ่านค่ะ   
อยากให้อาจารย์ช่วยปรับแก้
1. ให้สามารถบันทึกได้ใน v4 ค่ะ
2. ชื่อยาต้องไม่สามารถพิมพ์เพิ่มเข้าไปได้ค่ะ ให้เลือกจากรายการเท่านั้น 

ภาพ ที่ส่ง คือ ภาพจากโครงสร้าง
  และ ภาพจาก v3 ที่มีแหล่งข้อมูลให้บันทึก
 และ ภาพ จาก v4 ที่ไม่มีแหล่งข้อมูลให้บันทึกค่ะ และชื่อยาพิมพ์เพิ่มไปได้

รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ nao

Re: หน้าแพ้ยา (แฟ้มDRUGALLERGY) ไม่มีแหล่งข้อมูลให้บันทึก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 09:18:23 AM »
0
 :-\
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: หน้าแพ้ยา (แฟ้มDRUGALLERGY) ไม่มีแหล่งข้อมูลให้บันทึก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 11:49:11 AM »
ผมเพิ่มให้แล้วนะครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ nao

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2017, 09:58:47 AM »
0
ผมเพิ่มให้แล้วนะครับ

ได้แล้ว ขอบคุณค่ะอาจารย์ ^^