ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการส่งออกข้อมูลไป SSNData_SUB(Main) ประกันสังคม  (อ่าน 7836 ครั้ง)

ออฟไลน์ SBR10993

• Full Member
  • อะจ๊ากกก..ย่ะ ย่ะ..
  • Respect: +1
โดยปกติทุก โรงพยาบาลจะได้รับแจกซีดีที่เป็นโปรแกรมติดตั้งสำหรับการใช้งานเพื่อกรอกข้อมูลประกันสังคมให้กับสำนักงานประกันสังคมอยู่แล้วนะครับ..ในซีดีก็จะมีคู่มือการใช้งานการติดตั้งพร้อมมาแล้ว..(ก่อนอื่นให้ศึกษาวิธีการทำงานของโปรแกรมที่มีมากับแผ่นก่อนนะครับ..ลองตั้งค่าการใช้งาน ลองคีย์ข้อมูลเข้า.แล้วส่งออกดู เพื่อที่จะได้ข้อมูลมาเปรียบเทียบกับข้อมูลที่จะส่งออกจากฮอสเอ๊กพีอีกทีนึง) .เคยมีบางท่านได้โพสต์ตอบให้ทราบถึงวิธีการไปบ้างแล้วนะครับ..
Mr.kanchit Pinitmontree
NongBualamphu Prov.Pub.Health
implimented on 14-07-2006 individual

Re: วิธีการส่งออกข้อมูลไป SSNData_SUB(Main) ประกันสังคม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2007, 01:10:37 AM »
0
ตามภาพครับต้องเข้าไปกำหนดค่าของโรงพยาบาลของเราด้วยว่าใช้รหัสสำหรับส่งข้อมูลประกันสังคมเลขอะไรบ้าง..(ถ้าติดตั้งและกำหนดค่าผ่านตัวโปรแกรม SSNData_XXX เราก็จะทราบเองครับว่า โรงพยาบาลของเราใช้รหัสอะไร)
implimented on 14-07-2006 individual

Re: วิธีการส่งออกข้อมูลไป SSNData_SUB(Main) ประกันสังคม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2007, 01:29:02 AM »
0
จากนั้นก็พร้อมที่ส่งออกข้อมูลแล้วครับ
ตามภาพครับ เลือกช่วงเวลาที่จะสแกนหาผู้มารับบริการที่เป็นสิทธิ์ประกันสังคม
2. เลือกพาธที่เก็บข้อมูลประกันสังคมตามโปรแกรม SSNData_xxxx ต้องระบุชื่อไฟล์ด้วยครับมี mdb ด้วย
3. จากนั้นก็เลือกประเภทของโรงพยาบาลของเรานะครับว่าเป็น main หรือ sub (ปกติถ้าไม่ใช่โรงพยาบาลประจำจังหวัดก็จะเป็น subครับ)
สุดท้ายก็กดส่งข้อมูลครับ..
ผิดพลาดประการใด ก็แย้งมานะครับพี่น้องครับ..
ขอบคุณกระทู้ที่เกี่ยวกับเรื่องนี้ก่อนหน้านี้ครับ.....ทุก ๆ ท่าน

ออฟไลน์ banmi

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 23:47:09 PM »
0
ทดลองส่งออกข้อมูลแล้วข้อมูลไปได้ค่อนข้างสมบูรณ์  แต่ในส่วนของผู้ป่วยที่เป็นโรคเรื้อรัง เช่นเบาหวาน ความดัน ไม่สามารถบันทึกลงในทะเบียนของ SSN_Data ได้ ไม่ทราบต้องแก้ไข อย่างไร ครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2007, 00:21:29 AM »
0
ไม่มีโปรแกรมประกันสังคมใครมีส่งมาให้ดู ด้วยครับ