ผู้เขียน หัวข้อ: การลบเตียงผู้ป่วย  (อ่าน 3486 ครั้ง)

ออฟไลน์ เข้ม

• Hero Member
  • Respect: +4
    • phichit hospital
การลบเตียงผู้ป่วย
« เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 14:23:22 PM »
0
การลบเตียงผู้ป่วย สามารถทำได้หรือไม่ครับ

ปัญหาคือ หอผู้ป่วย ต้องการยกเลิกการใช้เตียงผู้ป่วย ซึ่งก่อนหน้านี้ใช้สำหรับ พระสงฆ์ แต่ตอนนี้ตึกสงฆ์สร้างเสร็จแล้ว
ก็เลยจะไม่ใช้เตียงนี้แล้ว ...

ตัวอย่าง ...

หอผู้ป่วย อญ. ปกติกำหนดเป็น เตียงสามัญ = 20,  เตียงแทรก = 10 ,เตียงพิเศษ = 5, เตียงสงฆ์ = 2 

เราจะลบ รายการเตียงในส่วนของ เตียงสงฆ์ จะได้หรือไม่ ...
ซึ่งผมตอบเขาไปแล้วว่า .. ไม่ได้  จะมีปัญหากับที่ใช้ไปแล้ว ... ก็เลยไม่รู้ว่าที่ตอบไปถูกหรือไม่  :P

แถมตอนนี้จะขอให้เราเปลี่ยน ชื่อเตียงให้ใหม่ ไม่เอาแบบที่ใช้อยู่ 
เพราะเขาให้เหตุผลว่า ... จะรับคนไข้ไต  ตั้งแต่ห้องเลขที่นี้ ถึง เลขที่นี้ จะรับเฉพาะคนไข้โรคไต ...จะได้จำง่าย ๆ
ผมก็แนะนำบอกว่า ... อันนี้น่าจะเป็นวิธีการจัดการภายใน .. คงจะปรับตามที่พี่อยากได้แบบนี้ไม่ได้
เพราะถ้าพี่เลิกรับคนไข้โรคไต .. หรือ ลดจำนวนห้องที่จะรับคนไข้โรคไต และเพื่อให้พี่จำง่ายขึ้น .. ผมคงต้องมานั่งปรับเปลี่ยนชื่อให้พี่อีกซิครับ ... แล้วถ้ามีแบบพี่หลายตึกล่ะ ...  :P :P

แต่ก็รับปากเขาว่าจะมาดูให้ ... ว่าจะสามารถทำอย่างไรได้บ้าง  มีเมนูสำหรับ ยกเลิกการใช้เตียงผู้ป่วยหรือไม่
หรือ ..รายการเตียงสามารถลบได้ หรือไม่ ..

นี่แหล่ะครับ .. จึงมาถามพี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดก่อน ว่ามีวิธีการจัดการอย่างไร ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 14:25:24 PM โดย เข้ม »
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ usa0823

• Hero Member
  • Respect: +9
Re: การลบเตียงผู้ป่วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 15:01:28 PM »
0
ถ้าไม่อยากมีปัญหากับเจ้าหน้าที่ ลบไป หรือแก้ไขก็ได้ครับ
เพราะยังไงประวัติการใช้เตียง ก็ยังค้นหาได้
ที่ตาราง iptbedmove   ;D

แต่ถ้าให้ดี สามรถยกเลิกได้ก็น่าจะดีนะครับ อิอิ..
นายศรัญญู  ชูเมือง
จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
ดูแลระบบ โรงพยาบาลลานสกา
E-mail  Sarunyu0823@hotmail.com
..............................................................................
** HOSxP ver. 3.56.11.19d
** MySQL 5.6.17
** Activated 2560

ออฟไลน์ nano

• Full Member
  • น้องใหม่ครับ
  • Respect: +2
    • เว็บโรงพยาบาลครับเพิ่งทำยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ขอคำชี้แนะด้วย
Re: การลบเตียงผู้ป่วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 15:53:12 PM »
0
ถ้าอยากลบละครับมีผลยังไหมครับ....ถ้าไม่ต้องการใช้ต้องการ ยกเลิกหรือว่าบังคับไม่ไห้ใช้อย่างไรไหมครับ
โรงพยาบาลบึงโขงหลง อ.บึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
ขึ้นระบบเองโดยหัวหน้ากลุ่มงานไอที
Server version: 5.5.31-30.3 Percona Server
Centos 6.2 64 bit ram 32 G 1 TB
ส่วนผมยังเป็น แอ๊ดมึนอยู่ครับ งมๆ ซาวๆๆ  
เริ่มใช้งาน hosxp  20/07/53
www.bklhospital.go.th
mail : preecha122@hotmail.com