ผู้เขียน หัวข้อ: อ. ครับผมขอทราบวิธีการตั้งค่า printer terminal รูปหัวม้าลาย TLP2844 ครับ  (อ่าน 6030 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut

• Full Member
  • Respect: 0
ผมลองเปลี่ยนแล้ว และตั้งค่าต่างๆแล้วก็ยังไม่ได้ครับ ระยะห่างของกระดาษกับขนาดของตัวอักษรปริ้นแล้วไม่ได้ครับ ขนาดสติกเกอร์ กว้าง 2 ยาว 5 cm ครับ
Mr.nutthasit  Romsri  Chumphae Hospital 
Mail tonoromsri@hotmail.com 
Hosxp  3.56.1.30 
Server: CentOS 5.2  64 bit ram 10 G Mysql 5.1.30 64 bit
Slave  : CentOS 5.2  64 bit ram   4 G Mysql 5.1.30 64 bit

doramon

• บุคคลทั่วไป
ขอเป็น นิ้ว ครับ อันนี้นึกไม่ออก

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
ขอถามหน่อยครับ ถ้าใช้รุ่นนี้เป็นแบบ ควมร้อน แล้ว ถ้าเก็บไว้นานๆ จะหายไหมครับ
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/

ออฟไลน์ nut

กว้าง 1 ยาว 2 นิ้วครับ
Mr.nutthasit  Romsri  Chumphae Hospital 
Mail tonoromsri@hotmail.com 
Hosxp  3.56.1.30 
Server: CentOS 5.2  64 bit ram 10 G Mysql 5.1.30 64 bit
Slave  : CentOS 5.2  64 bit ram   4 G Mysql 5.1.30 64 bit

ออฟไลน์ suchai

เส้นผมบังภูเขา ครับ 
   การติดตั้ง ขณะ setup จะมีขั้นตอนให้กำหนด ขนาดกระดาษ ครับ ขนาดกระดาษให้กำหนด เป็นแบบ
ยาว X กว้าง(สูง) ครับ เช่น sticker ขนาด สูง 3 ยาว 5 cm. ต้องเลือก เป็น แบบ 5x3 cm ครับ
   จากประสบการณ์ การใช้ printer รุ่นนี้ ที่ รพ.โพธาราม จะ print เร็วกว่า รุ่น Epson LQ 590 มากกว่า 2.5 เท่า
ครับ ข้อดี คือ ไม่ต้องใช้ผ้าหมึก แต่ sticker ราคายังสูง กว่า แบบ Dot matrix ครับ
   เหมาะกับ รพ.ที่มีปริมาณคนไข้จำนวนมาก ๆ และสามารถ ใช้ TLP 2844  เครื่อง แทน dot matrix Epson LQ300/590 ได้ 2 เครื่อง ครับ
   จากการทดสอบ sticker ที่ print แล้ว 1 ปี ข้อความการ print ยังชัดและอ่านได้ ครับ ระยะยาว น่าจะจาง ครับ

ภก.สุชัย  อุดมคำ Email:suchaiu@gmail.com
Photharam Hospital  Administrator
อดีต : ผู้จัดการระบบ รพ.สุวรรณภูมิ ร้อยเอ็ด ปี 2540 ( โปรแกรม รพ.มะการักษ์ Server 80486 Netware Dos version ) อบรม Dispense มช.
        : ผู้ใช้งาน โปรแกรม  MEDICAL2020 Version Dos ได้รับการ สอน ถ่ายทอดความรู้  จาก ผอ.ชลทิศ รพ.วัดเพลง ราชบุรี ปี 2541-2542
        :ผู้ใช้งาน Dispense รพ.โพธาราม ปี 2534-2545
        :ผูร่วมสนับสนุนการพัฒนา ออกแบบ และ ทดสอบ ระบบ HOSxP Version 2  ที่ รพ. โพธาราม  ( รพ.340 เตียง )   ปี  2546  เป็นต้นมา โดย เลือก เสนอจุดเด่น จากโปรแกรม ต่าง ๆ ที่เคยใช้และดูงาน  มารวมใน HOSxP

เริ่มใช้ HOSxP    20 ม.ค. 2546

ยินดีต้อนรับทุก รพ. มาร่วม แบ่งปัน ความรู้และประสบการณ์ กับ โปรแกรม HOSxP

ออฟไลน์ The Kop

ระยะเวลาความคงทนของตัวหนังสือขึ้นกับราคาด้วยครับ ต้องคุยกับตัวแทนขายดี ๆครับว่าจะเอานานกี่เดือน รายละเอียด อ.อ้อดแนะนำให้ได้นะครับ แต่รับรอง่วาถ้าใช้แล้ว ลืม Dot matrix ไปสนิทแลยครับเพราะเสียงเงียบ เร็วกว่า ครับ
ทำวันนี้ให้มากกว่าคำว่าดี เพราะไม่มีสิ่งใหนจะเป็นที่สุดได้