ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาก่อนขึ้นระบบ  (อ่าน 3252 ครั้ง)

ออฟไลน์ narunchai

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ปรึกษาก่อนขึ้นระบบ
« เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 10:35:35 AM »
0
สวัสดีครับ รบกวนปรึกษาหน่อยครับ ระหว่างที่เราทดสอบการใช้งานโปรแกรมแล้วถ้าเราจะขึ้นระบบจริงข้อมูลช่วงที่เราทดสอบจะต้องลบตารางไหนบ้างครับแล้วถ้าส่งข้อมูล 12 แฟ้มจะต้องปรับปรุงหรือเพิ่มข้อมูลตรงไหนบ้างเหรอครับเพื่อสามารถที่จะส่งข้อมูลได้ไม่มีปัญหา รบกวนหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ werachon

• Sr. Member
Re: ปรึกษาก่อนขึ้นระบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 10:55:10 AM »
0
สวัสดีครับ รบกวนปรึกษาหน่อยครับ ระหว่างที่เราทดสอบการใช้งานโปรแกรมแล้วถ้าเราจะขึ้นระบบจริงข้อมูลช่วงที่เราทดสอบจะต้องลบตารางไหนบ้างครับแล้วถ้าส่งข้อมูล 12 แฟ้มจะต้องปรับปรุงหรือเพิ่มข้อมูลตรงไหนบ้างเหรอครับเพื่อสามารถที่จะส่งข้อมูลได้ไม่มีปัญหา รบกวนหน่อยนะครับ

รายละเอียดมันเยอะมากครับ ผมว่า BMS ช่วยคุณได้ ;D
วีระชน พันธะ  นักเทคโนโลยีสารสนเทศ โรงพยาบาลหนองไผ่ เพชรบูรณ์
โทรศัพท์. 056-781113-4 ต่อ 130 งานประกันสุขภาพ
มือถือ. 081-2800068
HOSxP XE4 ขึ้นระบบ 22 -04 -59 Version 4.59.10.29
Master : HP ProLiant DL 380 G8  Ram 32 G
Slave : HP ProLiant DL 380 G7 Ram 22 G
ImageServer: HP ProLiant DL 380 G7 Ram 20

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:05:23 AM »
0

ผู้ป่วยนอก

delete from ovst
delete from ovstdiag
delete from opdscreen
delete from opitemrece
delete from vn_stat

ผู้ป่วยใน

delete from ipt
delete from iptdiag
delete from an_stat

ที่จำได้ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ อู๋kokha50

• Hero Member
  • อยากได้ความรู้Hosxpต้องลงมือเรียนรู้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 12:38:32 PM »
0
คำแนะนำ

1. หากจะทำเองควรศึกษาอย่างลึกซึ้งทำความเข้าใจให้ชัดเจนและมีทีมงานในรพ.ที่สนับสนุนกันอย่างจริงใจ
2. ต้องเป็นผู้ที่สามารถให้คำปรึกษาแก่ผู้อื่นใน รพ.ได้เป็นอย่างดี ทุกระบบ ทุกเรื่อง
3. หาที่ปรึกษา รพ.ใกล้ๆที่ใช้งานมาแล้วในจังหวัดตนเอง
4. หากไม่มี ข้อ 1-4 ปรึกษาทีมงาน BMS ครับให้มืออาชีพทำให้จะดีที่สุด สบายที่สุด

พี่เคยผ่านมาแล้ว พี่เจ็บ พี่โดนมาเยอะ   ;D ;D ;D ;D
โรงพยาบาลเกาะคา จังหวัดลำปาง โทร 054281393 ต่อ 128 Server : HP Proliant ML150 G3 Xeon 2.0 Ram 16 G  HDDSATA 160 G 2 ตัว CentOS 5.2 Linux MySQL 5.1.30-4percona
HosXp Version 3.55.5.8b
Client : winXP,  Version 3.55.5.8b
 ขึ้นระบบ 1 พ.ค.50

ออฟไลน์ witxp

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 14:26:55 PM »
0
คำแนะนำ
1. หากจะทำเองควรศึกษาอย่างลึกซึ้งทำความเข้าใจให้ชัดเจนและมีทีมงานในรพ.ที่สนับสนุนกันอย่างจริงใจ
2. ต้องเป็นผู้ที่สามารถให้คำปรึกษาแก่ผู้อื่นใน รพ.ได้เป็นอย่างดี ทุกระบบ ทุกเรื่อง
3. หาที่ปรึกษา รพ.ใกล้ๆที่ใช้งานมาแล้วในจังหวัดตนเอง
4. หากไม่มี ข้อ 1-4 ปรึกษาทีมงาน BMS ครับให้มืออาชีพทำให้จะดีที่สุด สบายที่สุด
พี่เคยผ่านมาแล้ว พี่เจ็บ พี่โดนมาเยอะ   ;D ;D ;D ;D
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ความหวังดีของเราที่ต้องการให้ รพ.ขึ้นระบบเองโดยประหยัดค่าใช้จ่าย อาจกลายเป็นอาวุธกลับมาทิ่มแทงใจเราในวันหน้าได้ครับ ถ้าคนอื่นเข้าใจก้ดีไป คนไม่เข้าใจเวลาระบบมีปัญหา จะพูดว่าเราจนท้อได้ครับ ถ้าจะให้ดี พี่แนะนำให้ติดต่อทีมงาน BMS จะดีที่สุดครับ
อย่าลืมหา back แน่นๆใน รพ.ด้วยครับ มีปัญหาอะไรจะรองรับแรงกระแทกจากปัญหาได้ดี ไม่งั้นเรารับเละเลย
ธีรวิทย์ บำรุงศรี เภสัชกรชำนาญการพิเศษ โรงพยาบาลกำแพงเพชร (455 เตียง)
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
19-23 มค 52 อบรมหลักสูตร Admin โดย BMS ผู้จัด สสจ.กำแพงเพชร
28-30 เม.ย. 52 อบรมผู้ใช้งานสำหรับโรงพยาบาลที่ใช้ระบบงาน HOSxP (วังน้ำเขียว) ผู้จัด บริษัท BMS
ทุกโรงพยาบาลในจังหวัดกำแพงเพชรใช้ HOSxP แล้วทุกแห่ง
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เริ่มระบบ 14 มีนาคม 2552   
ประวัติศาตร์ : ปี 2540 Dispense >> ปี 2550 ezhosp >> ปี 2552 HOSxP

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 14:44:29 PM »
0
ที่ รพ.ผมก้ขึ้นเองครับ ลองเล่น ลองใช้ผิด ๆ ถูก ๆ ไปสักพักครับ ถ้าไม่รู้จะลบข้อมูลทดสอบที่ไหนบ้างก็น่าจะลองลงใหม่เลยครับ ลงที่เครื่อง Pc แล้ว ยิง Database ขึ้นไปใหม่ ครั้งแรก ก็ต้อง Set ระบบให้ดี ถ้าข้อมูลเดิมจะนำเข้า ก็ต้องหา Tool นำเข้า แล้วแต่ละโปรแกรม ถ้าอยากได้แบบเร็ว ก็ต้องพึ่งทีม BMS ครับ เสียเงินหน่อย แต่ชัวร์ครับ และก็จะได้ คำแนะนำที่ดี ถูกต้อง หรือหา ทีม รพ.ใกล้เคียงที่เก่ง ๆ มาช่วยครับ จะได้ทั้ง ระบบที่ดี แล้วได้ พี่เลี้ยงด้วยครับ เพราะผม ลงเอง ได้ 2 เดือนก็ หนีไปบวช กลับมาก้ใช้ได้เลย ให้มั่วกันไป กลับมาก็ใช้เกือบคล่องแล้ว ถ้าผมไม่หนีไปบวช สงสัย โดยตามเป็นว่าเล่น ถ้าเรายังไม่ชัวรื ก็ให้ ทีม มาช่วยดีกว่าครับ ดีกว่ามาแก้ ทีหลัง โดนพวกบ่น อีก ช้าก็โดนว่า แก้ไม่ทัน . . . ::)
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/