ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ารังสีแพทย์ลง Diag แล้วจะมีปัญหากับ Diag ของเวชระเบียนหรือไม่ครับ  (อ่าน 2648 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toptech สวนทองพันธุ์ไม้สุโขทัย

• Full Member
  • สวนทองพันธุ์ไม้ จ.สุโขทัย
  • Respect: 0
    • สวนทองพันธุ์ไม้ จ.สุโขทัย
เรียน พี่ๆ
                ถ้ารังสีแพทย์ลง Diag แล้วจะมีปัญหากับ Diag ของเวชระเบียนหรือไม่ครับ
                ผมทดสอบลง Diag ที่หน้าโมดูล X-ray แล้ว ปรากฎผลดังภาพ
                มีโรงพยาบาลไหน ที่รังสีแพทย์ลง Diag บ้างครับ แล้วพบปัญหากับ Diag
                ของเวชระเบียนหรือแพทย์ผู้ตรวจโรคบ้างครับ
                รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
ธนัญชกร  เชยวัดเกาะ
Admin
ศูนย์ ICT รพ.ศรีสังวรสุโขทัย

http://www.gardengolden.com

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
เปลี่ยนประเภทของ diag ของแพทย์ผู้รักษาให้เป็น 1
ส่วนของรังสีแพทย์ ประเภทของ diag = 2 ถูกต้องแล้วครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)