ผู้เขียน หัวข้อ: User มองไม่เห็นราคาต้นทุนในรายการเวชภัณฑ์ยา  (อ่าน 6495 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toptech สวนทองพันธุ์ไม้สุโขทัย

• Full Member
  • สวนทองพันธุ์ไม้ จ.สุโขทัย
  • Respect: 0
    • สวนทองพันธุ์ไม้ จ.สุโขทัย
ราคาต้นทุนในรายการเวชภัณฑ์ยา ถ้าไม่ใช่ Admin จะมองไม่เห็น
ถ้า User ต้องการมองเห็นในส่วนนี้ ต้องให้สิทธิ์ User ที่โมดูลไหนครับถึงจะมองเห็นได้
ธนัญชกร  เชยวัดเกาะ
Admin
ศูนย์ ICT รพ.ศรีสังวรสุโขทัย

http://www.gardengolden.com

ออฟไลน์ witxp

• Full Member
  • Respect: 0
Re: User มองไม่เห็นราคาต้นทุนในรายการเวชภัณฑ์ยา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 09:53:00 AM »
0
ราคาต้นทุนในรายการเวชภัณฑ์ยา ถ้าไม่ใช่ Admin จะมองไม่เห็น
ถ้า User ต้องการมองเห็นในส่วนนี้ ต้องให้สิทธิ์ User ที่โมดูลไหนครับถึงจะมองเห็นได้
ปกติแล้ว ไม่ควรให้ user เข้าไปยุ่มย่ามในเมนูรายการเวชภัณฑ์ยานะครับ ปัญหาจะตามมาอีกเยอะ ปวดหัวแบบจับมือใครดมไม่ได้ ถ้ามีมือดีไปเปลี่ยนอะไร ไม่ทราบว่าที่ต้องการให้เข้าไปดูราคาทุน เพื่อวัตถุประสงค์ในเรื่องอะไรครับ ของผม dump ราคาขาย ราคาทุน ผ่าน SQL มาลง excel พิมพ์แจกห้องยาไปเลยครับ เอาไว้ใช้เวลาไฟดับ จะดูราคาทุนดูแบบ Offline แบบนี้ดีกว่าครับ ปลอดภัยกว่า ไม่ปวดหัวทีหลัง
ธีรวิทย์ บำรุงศรี เภสัชกรชำนาญการพิเศษ โรงพยาบาลกำแพงเพชร (455 เตียง)
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
19-23 มค 52 อบรมหลักสูตร Admin โดย BMS ผู้จัด สสจ.กำแพงเพชร
28-30 เม.ย. 52 อบรมผู้ใช้งานสำหรับโรงพยาบาลที่ใช้ระบบงาน HOSxP (วังน้ำเขียว) ผู้จัด บริษัท BMS
ทุกโรงพยาบาลในจังหวัดกำแพงเพชรใช้ HOSxP แล้วทุกแห่ง
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เริ่มระบบ 14 มีนาคม 2552   
ประวัติศาตร์ : ปี 2540 Dispense >> ปี 2550 ezhosp >> ปี 2552 HOSxP

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: User มองไม่เห็นราคาต้นทุนในรายการเวชภัณฑ์ยา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 19:32:26 PM »
0
ปกติแล้ว ไม่ควรให้ user เข้าไปยุ่มย่ามในเมนูรายการเวชภัณฑ์ยานะครับ ปัญหาจะตามมาอีกเยอะ ปวดหัวแบบจับมือใครดมไม่ได้ ถ้ามีมือดีไปเปลี่ยนอะไร ไม่ทราบว่าที่ต้องการให้เข้าไปดูราคาทุน เพื่อวัตถุประสงค์ในเรื่องอะไรครับ ของผม dump ราคาขาย ราคาทุน ผ่าน SQL มาลง excel พิมพ์แจกห้องยาไปเลยครับ เอาไว้ใช้เวลาไฟดับ จะดูราคาทุนดูแบบ Offline แบบนี้ดีกว่าครับ ปลอดภัยกว่า ไม่ปวดหัวทีหลัง
ถูกต้องครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 19:46:53 PM »
0
 ;D ;D ;D ผมยกให้ฝ่ายเภสัชฯเขาไปเลยครับ admin ไม่เคยเข้าไปยุ่มย่าม เพราะให้เขาบริหารจัดการเองน่าจะเหมาะสมกว่า admin ช่างไฟฟ้า แค่ให้คำแนะนำว่าควรปรับปรุงอะไร ส่วนไหนเพิ่มเติมก็น่าจะดีแล้วล่ะ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ yokyai

• Respect: +9
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 15:11:43 PM »
0
แวะมาดันกระทู้นี้คับ 3.53.7.28 เภสัชกรไม่เห็นราคาทุนซึ่งเขาต้องเป็นผู้ใส่ราคานี้คับ จะแก้ตรงไหนดีคับ แต่ว่า admin เห็นปกติคับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 15:14:40 PM »
0
แวะมาดันกระทู้นี้คับ 3.53.7.28 เภสัชกรไม่เห็นราคาทุนซึ่งเขาต้องเป็นผู้ใส่ราคานี้คับ จะแก้ตรงไหนดีคับ แต่ว่า admin เห็นปกติคับ

ดูที่ access_view_unit_cost ครับ แต่ต้องให้สิทธิ์ตามที่เห็นเหมาะสมนะครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ kwh

• Sr. Member
  • Respect: -1
    • โรงพยาบาลเขาวง อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 15:20:12 PM »
0
ตั้งค่าสิทธิเข้าถึงครับ

access View_Unit_cost ไม่แใจนะครับ ลองดูน่าจะใช่นะ  ;D
โรงพยาบาลเขาวง จ.กาฬสินธุ์ ขนาด 60 เตียง ขึ้น เมื่อ 6 มิถุนายน 2548

IBM 3650 M3  2CPU 2.4GHz Ram 16 GB HD 72.G x 2 Cent os 6.2 64bit MYSQL pacona 5.5.28

ออฟไลน์ yokyai

• Respect: +9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 15:32:21 PM »
0
ใช่คับ ผมทำได้แล้วคับขอบคุณมากคับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI