ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับระบบ ยืม คืน แฟ้ม เวชระเบียนค่ะ  (อ่าน 3175 ครั้ง)

ออฟไลน์ nicespeed

• Full Member
  • Respect: +3
คืออยากสอบถามค่ะว่ามีวิธีไหนบ้างที่ เมื่อมีคนยืม opd card ไปแล้วแต่ยังไม่ส่งคืน แล้วคราวนี้คนไข้เจ้าของ opd card มารับการรักษา ห้องบัตรจะส่งตรวจโดยที่ต้อง คลิกเครื่องหมายถูกไว้ที่ยืมแฟ้มเวชระเบียนอยู่แล้ว ปกติมันจะก็จะโชว์อยู่ค่ะว่า opd card คนนี้ถูกยืมไป แต่บางครั้งงานอยู่ในช่วงเร่งด่วนก็ไม่ได้สังเกตุค่ะ ทำให้รายการยืมแฟ้มของคนนี้ถูกอัพเดตไปว่าถูกยืมในวันปัจจุบัน ทำให้ข้อมูลยืมแฟ้มที่ถูกยืมก่อนหน้านั้นไม่สามารถตามได้ค่ะว่าใครยืมไป เลยอยากถามค่ะว่ามีวิธีไหนให้ เวลาที่ส่งตรวจแล้ว ข้อมูลในฐาน การยืมคืนแฟ้ม เพิ่มขึ้นโดยที่ไม่ได้ไปทับกับข้อมูลเดิมที่มีก่อนหน้านี้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด