ผู้เขียน หัวข้อ: การเชื่อมฐานข้อมูลประชากรโดยดึงเลข13หลักจากสปสช.  (อ่าน 7167 ครั้ง)

ออฟไลน์ nicespeed

• Full Member
  • Respect: +3
เรียนให้ทราบก่อนว่าโปรแกรมเก่าของโรงพยาบาลตรงจุดเวชระเบียน  กรณีคนไข้มาใหม่   ระบบเก่าเมื่อเราพิมพ์ เลขบัตรประจำตัวประชาชนลงไป  โปรแกรมก็จะดึงข้อมูลคนไข้คนมาซึ่งมีทั้งชื่อ ที่อยู่ อายุ  สิทธิการรักษา  ซึ่งเป็นฐานข้อมูลประชากรจาก สปสช. ขึ้นมาโชว์จากนั้นก็กรอกเพิ่มข้อมูลที่ขาด  อยากทราบว่าโปรแกรม Hosxp สามารถเชื่อมฐานข้อมูลประชากรจากการพิมพ์เลข 13 หลักได้หรือเปล่าคะ  ทั้งนี้เพราะว่าโปรแกรม Hosxp ที่ทดสอบอยู่ต้องพิมพ์ใหม่ทั้งหมดเลยคะ ยังไงก็ขอคำชี้แนะด้วยนะคะ
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
0
นำข้อมูลประชากรเข้าไปในตาราง hipdata ครับ อาจจะ import จากข้อมูลสิทธิการรักษาที่ได้จาก สสจ. ก็ได้ครับ (moi_csv import)
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ nicespeed

• Full Member
  • Respect: +3
0
ขอบคุณคะอาจารย์
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด