ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องการเงิน ครับ  (อ่าน 2690 ครั้ง)

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
รบกวนถามเรื่องการเงิน ครับ
« เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 19:16:26 PM »
0
สิทธิเบิกต้นสังกัด ไม่สามารถดึงข้อมูลได้ครับ
ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ ใครทราบช่วยบอกหน่อยครับ
เพราะว่าคนไข้ที่นอนนานๆ ค่าใช้จ่ายสูงต้องไปเบิกกับหน่วยงานต้นสังกัดคับ
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

Re: รบกวนถามเรื่องการเงิน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 19:17:52 PM »
0
รบกวนหน่อยนะคับ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: รบกวนถามเรื่องการเงิน ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 19:41:32 PM »
0
สิทธิเิบิกต้นสังกัดแบบนี้ควรจะมี 2 สิทธิครับ
คือ สิทธิต้นสังกัดเบิกได้ กับ สิทธิต้นสังกัดเบิกไ่ม่ได้ 
แล้วกำหนดประเภทการชำระเงินให้เป็น ลูกหนี้สิทธิ และ ชำระเงินเอง ตามลำดับ 
จากนั้นหากผู้ป่วยมีรายการที่ต้องตั้งเป็นลูกหนี้ ให้เพิ่มสิทธิแก่ผู้ป่วยเป็น 2 สิทธิ โดยเพิ่มสิทธิต้นสังกัดเบิกได้ จากนั้นใช้ระบบห้องชำระเงินทำการแก้ไขรายการที่ต้องการให้เป็นลูกหนี้สิทธิครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2007, 20:01:06 PM »
0
ขอบพระคุณมากครับ อ.
็HOSxP XE