ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่ไปเที่ยวที่ไหนมาบ้างครับ  (อ่าน 9490 ครั้ง)

ออฟไลน์ poramat

• Hero Member
  • Respect: +36
ปีใหม่ไปเที่ยวที่ไหนมาบ้างครับ
« เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 08:22:00 AM »
0
หยุดปีใหม่หลายคนคงได้หยุดไม่ทราบว่าแต่ละท่านไปเที่ยวไหนกันมาบ้างครับ ผมกับครอบครัวไปเขาค้อ และภูหินร่องกล้ามาครับไม่ไกลบ้านมากนัก อากาศที่เขาค้อดีมากๆครับ รถเยอะ คนเยอะแต่ก็มีความสุขและสนุกดีครับ   :D :D :D

ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ Multithreading

• Sr. Member
  • หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
  • Respect: 0
    • Android4Health
Re: ปีใหม่ไปเที่ยวที่ไหนมาบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 08:32:45 AM »
0
ตอนนี้ ที่เขาค้อ มีฟาร์มเลี้ยงแกะ ด้วยหรือเปล่าครับ

สอนเขียน Android และ GIS

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

My Projects in HosXP field.
SurveyTool Android App
HealthPlace  Android App
HosOnDroid  Android App

============================

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
Re: ปีใหม่ไปเที่ยวที่ไหนมาบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 08:44:33 AM »
0
ตอนนี้ ที่เขาค้อ มีฟาร์มเลี้ยงแกะ ด้วยหรือเปล่าครับ

ที่ KHO IN LOVE มีให้นมแกะด้วยครับ น่าจะมีฟาร์มอยู่แถวนี้หรือเปล่า  :D :D :D
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 09:24:20 AM »
0
KHO IN LOVE  คนเยอะมากครับ

ส่วนผมหนีเข้าป่า  ทุ่งนางพญา  อช.ทุ่งแสลงหลวง
อากาศดีมากกกกกกก   จุดที่ผมอยู่มีเต๊นกางไม่ถึง  10  หลัง
เนื่องจากไม่มีห้องน้ำ+ทางเข้าลำบากมาก  555+
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 13:37:10 PM »
0

ส่วนผมหนีเข้าป่า  ทุ่งนางพญา  อช.ทุ่งแสลงหลวง
อากาศดีมากกกกกกก   จุดที่ผมอยู่มีเต๊นกางไม่ถึง  10  หลัง
เนื่องจากไม่มีห้องน้ำ+ทางเข้าลำบากมาก  555+

แล้วมันดียังงัยครับ..อากาศดี..แต่เราต้องไปทำให้ธรรมชาติทางอากาศเสียไป.จากไม่มีห้องน้ำนี่แหล่ะครับ.... ;D ;D ;D ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 00:41:26 AM »
0

อากาศดีมากกกกกกก   จุดที่ผมอยู่มีเต๊นกางไม่ถึง  10  หลัง

แล้วมันดียังงัยครับ..อากาศดี..แต่เราต้องไปทำให้ธรรมชาติทางอากาศเสียไป.จากไม่มีห้องน้ำนี่แหล่ะครับ.... ;D ;D ;D ;D ;D

สงสัยต้องให้  อุทยาสร้างห้องน้ำ  เดี๋ยวอากาศจะเสียหมด  55+
นอกจากอากาศจะเสียแล้ว  เวลาเดินออกจากบริเวณจุดที่กางเต๊นต้องระวังครับ
เนื่องจากเป็นสนามรบเก่า    "กับระเบิดเพียบเลย"   ;D ;D ;D

ไหน ๆ ก็ไปมาแล้วเอามาฝากสักภาพละกันครับ
ภาพนี้พระอาทิตย์ตก     ถ่ายไว้ไม่กี่รูป   แต่พระอาทิตย์ขึ้นนี่ถ่ายไว้เยอะมากกกก   ;D ;D
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 09:32:27 AM »
0
ไปชมทะเลหมอก ที่ เขาพะเนินทุ่ง แก่งกระจาน เพชรบุรีครับผม ;D :D ;D ;)
ไป sumdown ที่ริมเขื่อนแก่งกระจาน 2 คืน (คล้ายๆกับ countdownแต่ผลลัพท์ได้มากกว่าแน่นอน)
 ;D :D ;D :D ;D 5555
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ itim2101

• สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพิษณุโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 10:34:15 AM »
0

สงสัยต้องให้  อุทยาสร้างห้องน้ำ  เดี๋ยวอากาศจะเสียหมด  55+
นอกจากอากาศจะเสียแล้ว  เวลาเดินออกจากบริเวณจุดที่กางเต๊นต้องระวังครับ
เนื่องจากเป็นสนามรบเก่า    "กับระเบิดเพียบเลย"   ;D ;D ;D

ไหน ๆ ก็ไปมาแล้วเอามาฝากสักภาพละกันครับ
ภาพนี้พระอาทิตย์ตก     ถ่ายไว้ไม่กี่รูป   แต่พระอาทิตย์ขึ้นนี่ถ่ายไว้เยอะมากกกก   ;D ;D

ภาพสวยครับ  ;D ;D
Mr.Komkrit Noenpoempisute Tel. 0-8469-8463-0
พิษณุโลก
mail : itim2101@gmail.com

กลับมาแล้วครับ..จะทำหน้าที่ให้ดีที่สุด
คนเคยใช้ HOSxP PCU

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 10:58:08 AM »
0

เนื่องจากเป็นสนามรบเก่า    "กับระเบิดเพียบเลย"   ;D ;D ;D

ภาพนี้พระอาทิตย์ตก     ถ่ายไว้ไม่กี่รูป   แต่พระอาทิตย์ขึ้นนี่ถ่ายไว้เยอะมากกกก   ;D ;D

ภาพสวยครับ  ;D ;D

รอบหน้าไปด้วยกันป่ะคับพี่ป๊อป     ;D ;D

ออฟไลน์ Bordin

• อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
  • Respect: +1
    • ADMIN PCB. sz
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 11:05:59 AM »
0
อยู่บ้านดีกว่าครับมีความสุขที่สุด  ;D ;D

ออฟไลน์ sungvien

• www.konsarnhospital.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 11:57:33 AM »
0
ปายครับ ...ปาย 2.....เชียงคาน  บรรยากาศยามเช้า ตักบาตรข้าวเหนียว เที่ยวโขง นอนเฮือนเฺฮาโฮมสเตย์ คืนละ 200  ครับ
"คอนสาร ดินแดนแห่งน้ำผุดไหลหลาก ป่าหมากอุดม  รื่นรมย์เขื่อนจุฬาฯ เพลินป่าทุ่งกะมัง  มนต์ขลังทุ่งลุยลาย"

โรงพยาบาลคอนสาร  จังหวัดชัยภูมิ
sungvien@gmail.com
Server IBM X3650  HDD SATA 180x3  RAM 8 GB
Datatcenter IBM 3500 HDD SATA 180x3  RAM 4 GB
ขึ้นระบบ 28 สิงหาคม 2550 : Updateล่าสุด  19/08/2011

5 ปีกับชีวิตอันอบอุ่นและมีความสุข ในครอบครัว ชุมชน HOSxP
------------------------------------------------------------------
ขอเป็นพลังสนับสนุนและให้กำลังใจ อ.ชัยพร และทีมงาน BMS ขอรับครับผม

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 13:14:36 PM »
0
อ้างจาก: บ่อดิน
อยู่บ้านดีกว่าครับมีความสุขที่สุด  ;D ;D

... เหมือนกันเลย ...  ;D  ;D ...

ที่จริงจำเป็นต้องอยู่กับบ้าน   ก็เลยจำเป็นต้องบอกว่าอยู่บ้านมีความสุขที่สุด
    จะได้ไม่ออกอาการอิจฉาท่านอื่นเขา อิ อิ อิ ...  ;D  ;D ...
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 13:20:18 PM »
0
อ้างจาก: บ่อดิน

... เหมือนกันเลย ...  ;D  ;D ...

ที่จริงจำเป็นต้องอยู่กับบ้าน   ก็เลยจำเป็นต้องบอกว่าอยู่บ้านมีความสุขที่สุด
    จะได้ไม่ออกอาการอิจฉาท่านอื่นเขา อิ อิ อิ ...  ;D  ;D ...

เป็นคำตอบที่ดีที่สุดของคนที่ไม่ได้ออกจากบ้านครับ.... ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Bordin

• อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
    • ADMIN PCB. sz
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 13:22:37 PM »
0
... เหมือนกันเลย ...  Grin  Grin ...

จะได้ไม่ออกอาการอิจฉาท่านอื่นเขา อิ อิ อิ ...  Grin  Grin ...

เป็นคำตอบที่ดีที่สุดของคนที่ไม่ได้ออกจากบ้านครับ.... Grin Grin

;D ;D ;D เป็นคำตอบสุดท้ายครับ