ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนวทางแก้ไขการย้ายข้อมูลเฉพาะ วันที่ต้องการด้วยครับ  (อ่าน 3501 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZemaplUS2

• Full Member
  • Respect: 0
สืบเนื่องจากปัญหาที่เกิดขึ้น จากกระทู้ http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=21108.0  ทำให้ตอนนี้ ผมประสบกับปัญหา คือ ต้องทำการย้ายข้อมูลทั้งหมดที่กระทำในวันที่ 1 มิถุนายน 2554 ทั้งหมด มาไว้อีก Server หนึ่ง ซึ่งมีข้อมูลถึงวันที่ 31 พ.ค. 2554 ครับ แต่กำลังใช้งานอยู่ ไม่ทราบว่าพอจะมีแนวทางย้ายข้อมูล จาก Server หนึ่ง ไปอีก Server หนึ่ง ยังไงครับ โดยเงื่อนไขคือต้องเอาไปเฉพาะ ทุกๆ ข้อมูลที่เกิดขึ้นในวันที่ 1 มิถุนายน เท่านั้นครับ ขอบคุณครับ

ป.ล. ช่วงนี้งานเข้าเยอะครับ ผลกระทบจากฟ้าฝ่า รบกวนทุกท่านด้วยครับ
Mainserver IBM 3100
Slave  PC ร้ายๆ ตัวหนึ่ง

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Hero Member
  • Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
   ป.ล. ช่วงนี้งานเข้าเยอะครับ ผลกระทบจากฟ้าฝ่า รบกวนทุกท่านด้วยครับ

ผมว่า ฟ้าผ่าเป็นเรื่องปกติ รพ.ด่านมะขามเตี้ย ก็โดนตลอด ทุกปี

และที่รพ.เจ็ดเสมียนก็โดนฟ้าผ่าตรงๆ ก็เห็น อ.กอล์ฟ ก็รับมือได้

ขึ้นอยู่กับ ระบบที่คุณจะรับมือ ว่าดีแค่ไหน
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ติดตั้ง Surge Protector ระดับอาคารกันดีกว่าครับ..ราคาไม่กี่หมืนบาท..ปลอดภัยกับทรัพย์สินราชการและเครื่องมือแำพทย์ รวมทัี้งอุปกรณ์สารสนเทศระดับ Core System ครับ...ขอแนะนำว่า..ช่วยได้จริง... ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112
ติดตั้ง Surge Protector ระดับอาคารกันดีกว่าครับ..ราคาไม่กี่หมืนบาท..ปลอดภัยกับทรัพย์สินราชการและเครื่องมือแำพทย์ รวมทัี้งอุปกรณ์สารสนเทศระดับ Core System ครับ...ขอแนะนำว่า..ช่วยได้จริง... ;D
พี่ครับ แนะนำบริษัทให้ด้วยครับ ผลลองถามดูเค้าเสนอราคา 100,000+ ครับทั้งนั้นเลย
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ ismailsa

• Sr. Member
  • Respect: +4
    • www.tydhospital.com
ทุ่งยางแดง ติดแล้วคับ ช่วยได้เยอะครับ เพราะผอ.ให้ความสำคัญในเรื่องนี้มาก  แนะนำให้ติดเลยครับ
รู้สึกจะติดเป็นจุด ๆ
นายอิสะมะแอ สะ นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลทุ่งยางแดง จ.ปัตตานี
Server MASTER HP ML150G5  Intel Quadcore Xeonl  Ram 5G   HD 160 G SATA2  Centos 4.7serverCD-64 Bit   mysql  Percona ExtraDB 5.1.47-64 Bit hosxp  3.53.9.21
Replicate Server AMD X2 Duacore Ram 2 G
Datacenter Site www.tydhospital.org:9999
Website www.tydhospital.org
E-mail : air_comsci@hotmail.com
Tel : 089-8703569
รับผิดชอบ 1 รพ. 2 รพ.สต 2 สอ. 1 สสอ.

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ

ทุ่งยางแดง ติดแล้วคับ ช่วยได้เยอะครับ เพราะผอ.ให้ความสำคัญในเรื่องนี้มาก  แนะนำให้ติดเลยครับ
รู้สึกจะติดเป็นจุด ๆ

ิอันนั้นคงเป็น ปลั๊ก Surge ครับ...ช่วยได้ระดับหนึ่ง  ราคาไม่กี่พันบาท..เหมาะอยู่หน้า AC Cord Power ของ Server หรือ Rack Mount ครับ..เป็นจุด ๆ ไป..แต่ใช้งานง่ายเทียบเท่าสะพานไฟพิเศษ..ครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ ZemaplUS2

• Full Member
  • Respect: 0
อัพกระทู้นิดหนึ่งครับ เพราะยังไม่ได้รับคำชี้เเนะครับ ???
Mainserver IBM 3100
Slave  PC ร้ายๆ ตัวหนึ่ง