ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำผู้รู้ทุกท่านค่ะ  (อ่าน 1788 ครั้ง)

ออฟไลน์ noobow

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ขอคำแนะนำผู้รู้ทุกท่านค่ะ
« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 10:44:02 AM »
0
มีปัญหาแบบว่า ทำงานอยู่ กลุ่มงานเวชกรรมสังคม รพ.บ้านหมี่
พอดี ที่กลุ่มงานมีความต้องการรายงานต่างๆ ก็เลยต้องขอสิทธิในการเข้าไปทำรายงานเพิ่มรายงานโดยได้รับรายงานดีๆจาก web hosxp
แต่ตอนนี้โดนปลดสิทธิ์เพราะว่าทางศูนย์คอมฯ บอกว่า ไปนำเข้ารายงานแล้วทำให้รายงานของทาง รพ.โดนทับข้อมูล
ซึ่งก็มีความรู้ไม่มาก แต่ไม่เคยทำงานแบบไร้ความรับผิดชอบ
เลยมีคำถามอยากถามผู้รู้ว่า การนำเข้ารายงาน โดยการที่เราแยกกลุ่มเฉพาะ จะไปทำให้ไปกระทบกับอย่างเช่น แบบฟอร์มใบนัดทีเค้าทำไว้แล้วอยู่รึเปล่าคะ
คือว่า อยากทำงานเพื่อพัฒนา แล้วกลายเป็นว่า เราทำให้งานมันเสียหาย ก็รู้สึกไม่สบายใจ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ถ้าผู้รู้ผู้ใดให้ความกระจ่าง

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ขอคำแนะนำผู้รู้ทุกท่านค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 10:50:14 AM »
0
อาจจะต้องทดสอบระบบรายงานในระบบทดสอบก่อน พอคิดว่ารายงานตัวไหนที่ใช้งานได้ดีแล้ว ให้ตั้งชื่อที่คิดว่าไม่ซ้ำกับรายงานเดิม อาจจะเพิ่มชื่อกลุ่มงานเข้าไปด้วยก็ได้ครับ แล้ว Export รายงานตัวนั้นให้ผู้ดูแลระบบนำไปใส่ในระบบจริงครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ขอคำแนะนำผู้รู้ทุกท่านค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 11:09:58 AM »
0
อาจจะต้องทดสอบระบบรายงานในระบบทดสอบก่อน พอคิดว่ารายงานตัวไหนที่ใช้งานได้ดีแล้ว ให้ตั้งชื่อที่คิดว่าไม่ซ้ำกับรายงานเดิม อาจจะเพิ่มชื่อกลุ่มงานเข้าไปด้วยก็ได้ครับ แล้ว Export รายงานตัวนั้นให้ผู้ดูแลระบบนำไปใส่ในระบบจริงครับ

เห็นด้วยครับ..ทดสอบในระบบ local ก่อน ถ้าข้อมูล และรูปแบบตรงตามที่ต้องการ  ก็ save ตั้งชื่อใหม่ เป็นของ CMU Or PCU ว่าไป แล้วส่งมอบแฟ้ม .cds ให้ Admin รพ. นำเข้าระบบกลาง ครับ... WIN WIN  :D 8) 8)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x