ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ ช่วยตรวจสอบ Error ดังภาพด้วยครับ  (อ่าน 2272 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZemaplUS2

• Full Member
  • Respect: 0
Error ดังกล่าวเกิดขึ้นตอนเข้า Menu ลงหัตถการบันทึกผลผู้ป่วยใน ครับ วันนี้ให้ทาง BMS Remote มาช่วยตรวจสอบ แต่ยังเงียบอยู่ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับ ไม่ทราบว่ามีเพื่อนสมาชิกท่านใด เกิดเหตุการดังภาพบ้างครับ
Mainserver IBM 3100
Slave  PC ร้ายๆ ตัวหนึ่ง

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
Re: ขอความช่วยเหลือ ช่วยตรวจสอบ Error ดังภาพด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 20:09:10 PM »
0
ลองลบ HOSxP ออก แล้วติดตั้ง Full Setup  HOSxP_Setup_3.55.10.8 แล้ว Upgrade ด้วย version ปัจจุบัน ดูหรือยังครับ ถ้ายังเป็นอยู่อาจลด Version Client ให้ต่ำลงมาดูก่อนครับ

ออฟไลน์ ZemaplUS2

• Full Member
  • Respect: 0
Re: ขอความช่วยเหลือ ช่วยตรวจสอบ Error ดังภาพด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 22:23:08 PM »
0
แก้ปัญหาได้บางส่วนครับ แต่ตอนนี้ผมว่าอาการน่าจะมาจาก Hardware ส่วนหนึ่งด้วยครับ
Mainserver IBM 3100
Slave  PC ร้ายๆ ตัวหนึ่ง