ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับลูกจ้างชั่วคราวเงินบำรุงด้วย  (อ่าน 24425 ครั้ง)

ออฟไลน์ jingjoe

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิติคือการต่อสู้
  • Respect: 0
    • เว็บไซต์ http://www.pakphayunhospital.net
ขอแสดงความยินดีกับลูกจ้างชั่วคราวเงินบำรุงด้วย
วิเชียร  admin โรงพยาบาลปากพะยูน จังหวัดพัทลุง 30 เตียง
ขึ้นระบบ ปี 51
Server Dell Ram 16 GB
Linux CENTOS 5.6 64 Bit
MySQL 5.5.30 64 Bit
HOSxP_Upgrade  ปัจจุบัน

ออฟไลน์ Neo

• Hero Member
  • The Kop
  • Respect: +6
รอมติ คณะกรรมการบริหารของรพ. และการสั่งการ.....
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ munoy2008

• Newbie
  • *
คำว่าเงินบำรุงคือเงินบำรุงโรงพยาบาลใช่ไหมแล้วเงินนอกงบประมาณหล่ะคืออะไร
คือข้าราชการและลูกจ้างประจำจะใช้เงินงบประมารจ่ายแต่โรงพยาบาลผมใช้เงินบำรุงโรงพยาบาล
จ่ายให้ลูกจ้างชั่วคราววึ่งรัฐบาลจ่าย 15000 ให้ข้าราชการ ลูกจ้างประจำและลูกจ้างชั่วคราวที่จ้างด้วยเงินงบประมารแผ่นดินแต่ไม่จ่าย 15000 กับลูกจ้างชั่วคราวที่ใช้เงินบำรุงโรงพยาบาลจ่ายใช่ไหมครับ
ผมเข้าใจถูกเปล่า

ออฟไลน์ peenan

เงินนอกงบประมาณ เช่น เงินบำรุง เงินบริจาค หรืออื่นๆ
ข้าราชการ ลูกจ้างประจำได้รับเงินเดือนจากเงินงบประมาณ หมวดเงินเดือน, ค่าตอบแทน
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

ออฟไลน์ sukkla_01

• **
  • Respect: +1
ผมได้เงินนอกงบประมาณ จะได้ป่าวเนี่ย 15000  :'( :'( :'(
โรงพยาบาลศรีสังวรสุโขทัย
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ พนักงานราชการ

ออฟไลน์ taw2010

โหลด filesไม่ได้คัรบ
โรงพยาบาลดำเนินสะดวก จ.ราชบุรี
มือใหม่

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ

ต้อง LOGIN ก่อนคับ
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

ออฟไลน์ jackkawave

• HOSxP
    • http://kalasin.moph.go.th/hmh
เป็นดุลพินิจของส่วนราชการ  >:( >:( >:(   ;D  จะได้ไหมน้อเรา

ทำไมต้องมีข้อแม้นี้ด้วยครับ  ได้ยินข่าวแว่วๆมาแล้วว่าลูกจ้างชั่วๆ  อาจจะไม่ได้ ได้เฉพาะนักเรียนทุน   ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2012, 09:20:43 AM โดย jackkawave »
โรงพยาบาลห้วยเม็ก  จังหวัดกาฬสินธุ์
Huaimek Hospital   Kalasin Thailand.
http://kalasin.moph.go.th/hmh
Admin : yingtanarak <Jack> <mobile: 08-9709-1044>
Facebook : ying-tanarak Jack
E-Mail :  yingtanarak@hotmail.com
Hosxp 3.58.2.12
Implement 27/08/2008 By : BMS. (khetrat & Aek-kapong)
Master : IBM X3400  Xeon 2.0GHz Ram8GB Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 1 : IBM X3400 Xeon 1.6GHz Ram8GB  Raid1 Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 2 : PC CPU Intel DualCoreE2180 2.0GHz. Ram2GB Windows Server2003
Max Client HOSxP : 60 Client

ออฟไลน์ kungkung

• Sr. Member
  • Respect: +2
ได้ไม่กลัว  กลัวไม่ได้  อิอิ.....
นวก.คอมพิวเตอร์  รพช.บ้านแหลม จ.เพชรบุรี
MASTER  :  Acer  AT350 F1 Intel Xeon E5620 SATA 146 x3  DDR3 36 GB. CentOS 6.3
Lenovo System x 3550 M5  16 GB  SAS 300 x 4 = CentOS 7.0
HOSxP v.3.53.7.16

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ได้ไม่กลัว  กลัวไม่ได้  อิอิ.....

น่าจะแบบหลัง...มากกว่า...แบบแรกนะครับ.. ??? ???
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ bomkeen

เดือนนี้แล้ว ที่เขาจะเอาภาษีของผมไปเพิ่มเงินให้ลูกจ้าง
เพิ่งจะมาประชุมหารือ ขอตังการคลังมาช่วย ทั้งๆที่เรื่องนี้ประกาศตั้งแต่ มกรา
เซงจิต
พีรกาจ พูลสวัสดิ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง
จ.พระนครศรีอยุธยา

ออฟไลน์ jam10

• Full Member
ผมว่าอยู่ที่เป็นดุลพินิจของโรงพยาบาลแต่ละแห่งมั้งค้าบ..ว่าจะมีตังส์จ่ายให้เราไหม แต่ก็ขอให้ได้ทีเถอะ..สาธุ  :D
Mr.Waramate.N
โรงพยาบาล จังหวัดลพบุรี
Server: HP  Ram 128GB.
CentOS 6.5 ,MySQL 5.5.42

ขอขอบคุณอาจาร์ยทุกท่านที่ให้คำแนะนำความรู้ต่างๆและให้ความช่วยเหลือครับ

ออฟไลน์ nutsuanplu

• Respect: +3
    • ฝากผลงาน web รายงานผล lab ด้วยครับ
ถ้าเป็นแบบนี้ กลุ่มที่ไม่ถึง ป.ตรี ก็จะได้เท่ากันหมดใช่ไหมครับ
ฮิฮิ ก็ยังดี ได้ตั้ง 9,000 บาท ถึงจะเท่า แม่บ้าน คนสวน ผู้ช่วยคนไข้ ฯลฯ
เท่าที่ทราบมา ตอนนี้เงินเดือนผมน้อยกว่า รปภ อยู่แล้ว
ขอให้ได้ทีเถอะ ได้กันถ้วนหน้าด้วย สาธุ...
ณัฐวุฒิ วงษ์แพทย์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
เหอๆ ประเทศไทย .. ;D ;D ;D...ไม่ว่าทำงานอะไร ภาระงานแบบไหน ก็จะได้เท่ากัน  ....เจริญล่ะคราวนี้....
ผมลาออกไปสมัครงานใหม่ดีกว่า ทำงานสบายๆ แต่ได้เท่ากัน... ;D ;D   
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เหอๆ ประเทศไทย .. ;D ;D ;D...ไม่ว่าทำงานอะไร ภาระงานแบบไหน ก็จะได้เท่ากัน  ....เจริญล่ะคราวนี้....
ผมลาออกไปสมัครงานใหม่ดีกว่า ทำงานสบายๆ แต่ได้เท่ากัน... ;D ;D  

อย่าเลยครับ...แทนคุณแผ่นดิน....กุศลจะส่งให้ได้ไปสู่ภพภูมิที่ดีในอนาคต ครับ... อยู่ช่วยกันก่อน.. :D :D :) :)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี

อย่าเลยครับ...แทนคุณแผ่นดิน....กุศลจะส่งให้ได้ไปสู่ภพภูมิที่ดีในอนาคต ครับ... อยู่ช่วยกันก่อน.. :D :D :) :)

บ่น น่ะครับพี่เกื้อ .....อย่าคิดมาก  ;D ;D ;D
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

บ่น น่ะครับพี่เกื้อ .....อย่าคิดมาก  ;D ;D ;D
555+
ยังไง ขอให้ ได้ กันทุก ทุก คน นะครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ sukkla_01

• **
สาธุ   :) :) :) :) :) :) :)
โรงพยาบาลศรีสังวรสุโขทัย
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ พนักงานราชการ

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8

อารมณ์เดียวกัน แต่วิธีแก้ของผมคือ กระจายงานภาระรับผิดชอบให้แต่ละคนเพิ่มมากขึ้นครับ
เงินเดือนเท่ากัน ทำงานเหมือนกัน ต้องช่วยกันครับ อย่าได้มาลงที่ใครคนใดคนหนึ่ง
เงินเดือนขึ้นก็ดี ทุกคนจะได้อยู่ได้ แต่กรุณาแบ่งเบางานไปด้วย  ;D ;D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ patoona49

• เทพ..ถาม..แห่งบึงกาฬ
งวดรถ...มาแล้ว... ::)
- Freedom Master
- อิสระ  พลสรรค์
- โรงพยาบาลปากคาด อ.ปากคาด จ.บึงกาฬ
- www.pakkadhos.com
- ขนาด 30 เตียง กว่าๆ
- ขึ้นระบบ HOSxP เดือน เมษายน 2552
- ขาดประสบการณ์ ต้องการท่านอาจารย์ครับ
- ไม่เก่งสักกะอย่าง แต่ทำได้ทุกอย่างด้วยวิชามาร ...อิอิ

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
เขาบอกแล้วว่า "เป็นดุลพินิจของหน่วยราชการ" ก็หมายความว่า ถ้ารพ.มีเงินจ่ายก็จ่ายไป แต่รพ.ไม่มีก็อด ซึ่งผมก็ต้องเชื่อว่า คงไม่ทุกรพ.ที่จะสามารถจ่ายได้หมด ดังนั้นอาจต้องภาวนาครับ ว่ารพ.ใครจะยอมจ่ายให้  หรือไม่ก็รอต่อไปว่า สป.สธ.จะหาเงินสนับสนุนให้ได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ ploykot

• www.lkbh.go.th
รอต่อไปครับ โรงบาลผมคงยากครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
 ;D ปัญหาจะเกิดกับ หน่วยงานที่มีบำรุงน้อย  ;D

;D  หรือว่าต้องจัดสรรเงินบำรุงไปบริหารจัดการภายในหน่วยงาน   ;D

;D  หากมี จนท.  อัตราดังกล่าวมาก   แล้วไม่ได้รับเงินจัดสรรเพิ่มเติม   ;D

;D  หน่วยงานนั้น  จะล้มละลาย   ;D
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ ismailsa

• Respect: +4
    • www.tydhospital.com
น่าจะมีคำว่า "ให้ถือปฎิบัติ" แทนคำว่า "ให้อยู่ในดุลยพินิจ" เขียนก็สั้นกว่า เข้าใจก็ง่าย  ไม่ต้องตีความให้มากมาย ช่วยลูกจ้างเค้าได้ ช่วยเถอะครับ ลดความขัดแย้ง ......เกี่ยวไหมเนี้ยะ
นายอิสะมะแอ สะ นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลทุ่งยางแดง จ.ปัตตานี
Server MASTER HP ML150G5  Intel Quadcore Xeonl  Ram 5G   HD 160 G SATA2  Centos 4.7serverCD-64 Bit   mysql  Percona ExtraDB 5.1.47-64 Bit hosxp  3.53.9.21
Replicate Server AMD X2 Duacore Ram 2 G
Datacenter Site www.tydhospital.org:9999
Website www.tydhospital.org
E-mail : air_comsci@hotmail.com
Tel : 089-8703569
รับผิดชอบ 1 รพ. 2 รพ.สต 2 สอ. 1 สสอ.

ออฟไลน์ ICeZ

• **
เขาบอกแล้วว่า "เป็นดุลพินิจของหน่วยราชการ" ก็หมายความว่า ถ้ารพ.มีเงินจ่ายก็จ่ายไป แต่รพ.ไม่มีก็อด ซึ่งผมก็ต้องเชื่อว่า คงไม่ทุกรพ.ที่จะสามารถจ่ายได้หมด ดังนั้นอาจต้องภาวนาครับ ว่ารพ.ใครจะยอมจ่ายให้  หรือไม่ก็รอต่อไปว่า สป.สธ.จะหาเงินสนับสนุนให้ได้หรือเปล่า

ภาวนา!!! ให้คณะกรรมการบริหารอนุมัติเหอะ เฮ่อ!!!!

สาธุ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ yuttasak

น่าจะมีคำว่า "ให้ถือปฎิบัติ" แทนคำว่า "ให้อยู่ในดุลยพินิจ" เขียนก็สั้นกว่า เข้าใจก็ง่าย  ไม่ต้องตีความให้มากมาย ช่วยลูกจ้างเค้าได้ ช่วยเถอะครับ ลดความขัดแย้ง ......เกี่ยวไหมเนี้ยะ
   กดไลฟ์ให้เลยครับ...
Mr.yuttasak  archasai (ฅนเลี้ยงหมู)
Server IBM System x3200 Server  RAM 8 G HDD 147 G
HOSxP 3.56.02.15 MySQL 5.5.4.33-31
โรงพยาบาลลอง อ.ลอง จ.แพร่
ชื่นชอบที่สุด www.thailongboat.com สุดยอดเว็บไซด์เรือยาวไทย
เจ้าแม่สายฟ้า วัดบุญยืนพระอารามหลวง อำเภอเวียงสา จังหวัดน่าน

:) :) :)

• HOSxP
    • http://kalasin.moph.go.th/hmh
เข้าข่าย 2 มาตรฐาน   >:( >:( >:(   
โรงพยาบาลห้วยเม็ก  จังหวัดกาฬสินธุ์
Huaimek Hospital   Kalasin Thailand.
Admin : yingtanarak <Jack> <mobile: 08-9709-1044>
E-Mail :  yingtanarak@hotmail.com
Implement 27/08/2008 By : BMS. (khetrat & Aek-kapong)
Master : IBM X3400  Xeon 2.0GHz Ram8GB Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 1 : IBM X3400 Xeon 1.6GHz Ram8GB  Raid1 Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 2 : PC CPU Intel DualCoreE2180 2.0GHz. Ram2GB Windows Server2003

เข้าข่าย 2 มาตรฐาน   >:( >:( >:(  
สู้ต่อไปครับ ทาเคชิ  :) :) :)

ออฟไลน์ dotAtainer

• กระบี่กรียุค
  • Respect: +3
    • http://www.nondindeang.com
เรื่องได้ไม่ได้คงต้องรอลุ้นกัน แต่ท่านกิจพูดมีประเด็นครับ

อารมณ์เดียวกัน แต่วิธีแก้ของผมคือ กระจายงานภาระรับผิดชอบให้แต่ละคนเพิ่มมากขึ้นครับ
เงินเดือนเท่ากัน ทำงานเหมือนกัน ต้องช่วยกันครับ อย่าได้มาลงที่ใครคนใดคนหนึ่ง
เงินเดือนขึ้นก็ดี ทุกคนจะได้อยู่ได้ แต่กรุณาแบ่งเบางานไปด้วย  ;D ;D
สวัสดีครับ ผม Admin จากโรงพยาบาลโนนดินแดง จังหวัดบุรีรัมย์ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านและขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากผู้รู้ทุกท่านในอนาคตอันใกล้ครับ T_T
server>>>> IBM  Cpu  Xeon  Ram 12 GB   SCSI  136 GB For Marter&slav
Hosxp  เวอร์ชั่นพิมพ์นิยม
<>Server Master : OS freebsd 8.1 : Mysql5.5.8
<>Server slav: OS freebsd 8.1 : Mysql 5.5.8
ขึ้นระบบ:ขึ้นระบบเอง:จากคำแนะนำของทีมงาน BMS
ตอนนี้ใช้ Unix เป็นชีวิตจิตใจครับ
:ปัญหาคือที่มาของประสบการณ์:พรแสวงไม่ทำให้ใครเสียแรงเปล่า
dotatainer@hotmail.com
http://www.nondindeang.com
http://www.facebook.com/dotatainer
ความใฝ่ฝันที่ทำได้แค่ฝันใฝ่
http://www.musicatm.com/indy/%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%98%E0%B8%AD%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B9%83%E0%B8%88-14296.html

http://www.musicatm.com/indy/%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2-11276.html

ออฟไลน์ E-Hos

• http://www.erawanhospital.com/index.php
 ;D ;D ;D ;D ;D จะได้ เพิ่ม หรือไม่ได้เพิ่ม ก็แล้วแต่  "ให้อยู่ในดุลยพินิจ"   ;D ;D ;D ;D

แล้ว "ให้อยู่ในดุลยพินิจ" มันพิจารณา ตรงไหนครับว่า ได้หรือไม่ได้   ??? ???
แล้ว งบบำรุงตัวนี้ มันจะมีพอหรือไม่พอจ่ายเนี๊ย เราก็ไม่รู้ว่า เหลือหรือไม่เหลือจ่ายครับ  ;D ;D ;D ;D
สรุปก็ต้องปล่อยไปให้เป็น คณะกรรมการพิจารณา แล้วแต่ดวงหล่ะครับ ว่า รพ.ไหนใจดี   ;D ;D ;D
ACADEMIC COMPUTING.  Erawan_Hospital
>> Thanks ... DansaI HospitaL L-o-E-i
>> By อ. Decha, อ.Armds

=> NoW !! HosXP SERVER Version 3.58.1.1
=> Client 50 client  OS: SP2 >> 3.58.1.1
=> ER Room  NoW ! HosXP Version 3.57.7.25D
=> Doctor Room  NoW ! HosXP Version 3.58.1.1
=> HosXP Test  Version 3.58.1.xx
=> Coming Soon >>UP Version 3.58.1.xx
wait...
-----------------------------
Start  System  8 January 2009

ออฟไลน์ bomkeen

เดี๋ยวนี้เงินเดือน ยังต้องพึ่งดวง
พีรกาจ พูลสวัสดิ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง
จ.พระนครศรีอยุธยา

รู้สึกว่าไม่ได้อยู่ที่ ดุลยพินิจ ละครับ
อยู่ที่ มีเงิน หรือไม่มีเงิน ครับ  ;D ;D ;D

• HOSxP
ข้าวของ  ขึ้นราคารอแล้ว น้ำมันอีกไม่นานก็คงจะราคาถึง 40 บาททุกชนิด

ออฟไลน์ anurak2524

• **
    • โรงพยาบาลเสริมงาม

เข้าข่าย 2 มาตรฐาน   >:( >:( >:(   
อนุรักษ์  วงษ์นิ่ม จนท.ดูแลระบบคอมพิวเตอร์
E-Mail =>anurak_be@hotmail.com :::: FB => https://www.facebook.com/bee.trumpet
โรงพยาบาลเสริมงาม (ขนาด 30 เตียง) จังหวัดลำปาง โทร. 054-286117-8 , 0-81740-5685
Server : HP DL380e Gen8  RAM 32GB HDD SAS 1TBx2 CentOS 6.5 64Bit  MySQL MariaDB 10.0.7
Slave : HP ML 150 G5  RAM  4 GB HDD SATA II 500GB CentOS 5.2 64Bit  MySQL MariaDB 10.0.7
Slave : Core2 Duo 2.66 GHz  RAM DDR2 4 GB HDD SATA II 160 GB  Windows Server 2003 MySQL 5.1.30 
ขึ้นระบบ 1 ต.ค.50  อ.วีระวัฒน์ Admin รพ.สารภี

ออฟไลน์ zabza

• Newbie
  • *
ผู้บริหารก็อยากให้ละครับ แต่เงินจะเอาจากไหน นโยบายออกมาแต่เงินไม่มาด้วยลำบากครับ ตอนนี้เอกชนกับรถเนี่ยต่างกันไม่มากละครับ วันกอนจนท IT รพเอกชนมาดูงานที่ รพ.ถามว่าเงินเดือน Start เท่าไร เขาบอก9,200
ในขณะที่รพ. ที่อยู่ 10,000 บาท  + เบี้ยเลี้ยงเหมาจ่ยอีก มากว่าเขาอีก  ตอนนี้ถ้ารัฐหนีไป 15,000เอกชนจะตามไหมนะ

ออฟไลน์ ploykot

• www.lkbh.go.th
ตอนนี้มีหวังบ้างแล้วครับทางกระทรวงให้ส่งข้อมูลของเจ้าหน้าที่เกี่ยวกับวุฒิการศึกษาไปให้รับเขาจะพิจารณาจากภาระงานแล้ววุฒิการศึกษาว่าตรงกับตำแหน่งหรือไม่ครับ
โรงพยาบาลลานกระบือ อำเภอลานกระบือ จังหวัดกำแพงเพชร ครับ
ขึ้นระบบประมาณเดือนสิงหาคม 54
เฟสบุ๊ค
http://www.facebook.com/kotnarak
www.lkbh.go.th
ฝากตัวด้วยครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องระบบท่าไร ต้องการคำแนะนำมากครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• ~> Bangmod 17 <~
    • www.hosxp.net
ต้อง LOGIN ก่อนคับ

น่าจะล็อกแล้วนะคะ ไม่งั้นคงโพสไม่ได้  ;D
~  N a L i e w  ~