ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณท่าน นพ.สสจ สุรินทร์ ท่านผู้อำนวยการโรงพยาบาลรัตนบุรี ท่าน สสอ.รัตนบุรี  (อ่าน 8149 ครั้ง)

ออฟไลน์ peenan

• Hero Member
  • Respect: 0
คณะทีมงาน Data center ของจังหวัดนครปฐม ขอขอบคุณท่าน นพ.สสจ สุรินทร์ ท่านผู้อำนวยการโรงพยาบาลรัตนบุรี ท่าน สสอ.รัตนบุรี(พี่เขาใจดีมากครับ บอกทางลัดให้มา จังหวัดอำนาจเจริญ) รวมถึงเจ้าหน้าที่ทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม ที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดีครับ ได้แนวคิดที่แหล่มๆๆหลายอย่างที่น่าสนใจ ประทับใจในการกล้าตัดสินใจของทีมงาน จ สุรินทร์ พร้อมกับ vision ของท่าน ท่านผู้อำนวยการโรงพยาบาลรัตนบุรี ที่ไฟแรงจริงๆๆ และที่ขาดไม่ได้พระเอกที่เป็นกำลังหลักของ จังหวัดสุรินทร์ อ.เสวย ซึ่งไม่เจอกันนานหล่อซะจนจำไม่ได้ 
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

วันที่ 2 ดู ระบบงาน Data Center ของจังหวัดอำนาจเจริญ เมื่อคืนเลยอุ่นเครื่องกันก่อนครับ (Alcohol Center) หน้า โรงแรมฝ้ายขิด บรรยากาศเป็นใจครับ ฝนตกพรำๆๆๆ เลยไม่ได้ย้ายที่ไปไหนต่อ ได้รับรู้ความฝันของหลายๆๆท่าน โดยเฉพาะท่านประธาน IT ของจังหวัด ที่ท่านจะพยายามหางบประมาณต่างๆเพื่อมาสานฝันของพวกเรา......ให้เป็นจริง
งานนี้.......สู้โว้ย :D :D :D :D :D :D
จั๋งซี้มันต้องถอน......... ;D ;D ;D ;D ;D ;D
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข

ออฟไลน์ SrWooD

• Respect: +1
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
วันที่ 2 ดู ระบบงาน Data Center ของจังหวัดอำนาจเจริญ เมื่อคืนเลยอุ่นเครื่องกันก่อนครับ (Alcohol Center) หน้า โรงแรมฝ้ายขิด บรรยากาศเป็นใจครับ ฝนตกพรำๆๆๆ เลยไม่ได้ย้ายที่ไปไหนต่อ ได้รับรู้ความฝันของหลายๆๆท่าน โดยเฉพาะท่านประธาน IT ของจังหวัด  ที่ท่านจะพยายามหางบประมาณต่างๆเพื่อมาสานฝันของพวกเรา......ให้เป็นจริง
งาน นี้.......สู้โว้ย Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
จั๋งซี้มันต้องถอน......... Grin Grin Grin Grin Grin Grin
;D ;D ;D คนอื่นน่ะใช่แต่น้านาญนี่ยังมีโอกาสถอยอยู่นะครับตอนนี้ยังไม่สาย อ้อ...อย่าลืมค่าใบผ่านทางเข้าบ้านผมนะครับ ของเจ๊ไก่ด้วย รออยู่ ฮิ ฮิ ฮิ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

;D ;D
คุ้นๆ เหมือนนั่งอยู่กับ อ.นาจเลยนะครับ
ตัวจริงมาแล้ว กลับถึงนครปฐมโดยสวัสดิภาพครบทั้งทีมครับ
ขอบคุณทีมงาน รพ.รัตนบุรี(อ.เหวยๆๆ) และทีมงานอำนาจเจริญเป็นอย่างสูง
วันหน้าคงมีโอกาสมาเยือนอีก และหวังว่านครปฐมคงมีโอกาสต้อนรับทั้งทีมรัตนบุรี อำนาจเจริญ
ที่สำคัญเจ๊ไก่และท่านประธาน EMS ไปรับค่าผ่านทางได้ที่ รพ.หลวงพ่อเปิ่นครับ

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
ขอบคุณทีมงาน สสจ.อำนาจเจริญ ที่ขับรถตามมาส่งน้านาญขึ้นรถตู้ขบวนนครปฐมได้ทัน (เนื่องจากพวกเราทิ้งน้าไว้ที่ร้านอาหาร  ด้วยความไม่ตั้งใจ ขออภัยอย่างแรงครับ ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D)
และขอบคุณน้ามากครับทั้งรับและส่งผมถึงบ้าน
ขอให้หล่อ รวย ไม่มีวันแก่ไปกว่านี้ ;D ;D ;D ;D ;D ;D เด้อ.....ฟ้าวโล้ด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2010, 09:21:05 AM โดย naj »
Yindee And Tan

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
เสียดายไม่ได้ไปด้วย ไม่ได้ไปหาประสบการณ์ใหม่ๆๆเลย  ??? ??? ???
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ LDHP

• Full Member
  • พิศมัย พื้นนวล พยาบาลชำนาญการ - โรงพยาบาลลำดวน
เสียดายไม่ได้ไปต้อนรับด้วย ติดประชุมที่โคราชคะ แต่น้องเหวยคงจะดูแลแทนแล้ว
master : ibm 3350 xeon 2.66GHz ram 2G  HD 144
  cenos 5.3 mysql 5.1.30

slave : P4  2.8GHz  ram 2G HD 80G
        redhat 5.0 mysql 5.0.41

ขอขอบคุณท่านอาจารย์ทั้งหลายนะค่ะ ที่ช่วยเหลือให้ความรู้มากมาย

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
ได้เห็นความาสมารถของ Data Center แล้วทางทีมงานถึงกลับทึ่งเลยครับ ว่าแบบนี้เลยที่ต้องการ และขอชมถึงความเข้มแข้งของทีมงาน รพ รัตนบุรี และทีม จังหวัดอำนาจเจริญ
ทีมงาน.....เทพ จริงๆๆ :) :) :) :) :) :) :) :)
Yindee And Tan