ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม BMSHOSxPEClaimExport ส่งออกแล้วนำเข้าโปรแกรม eclaim แล้วค่าใช้จ่ายไม่เข้  (อ่าน 5011 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dangerous2010

• Newbie
  • *
  • Admin From Phutthaisong Hospital
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลพุทไธสง
โปรแกรม BMSHOSxPEClaimExport 4.61.4.25  ส่งออกแล้วนำเข้าโปรแกรม eclaim แล้วค่าใช้จ่ายไม่เข้า
จะต้องแก้ไขยังไงครับ

นักวิชาการคอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลพุทไธสง
Server Master : IBM X3550 CPU: Intel xenon 
Ram : 16 Gb.  OS :  CentOS
Server Slave : dell poweredge R210 II CPU: Intel xenon 
Ram : 4 Gb.  OS :  CentOS
www.pts.go.th

ออฟไลน์ earthek

• Newbie
  • *
โปรแกรม BMSHOSxPEClaimExport 4.61.4.25  ส่งออกแล้วนำเข้าโปรแกรม eclaim แล้วค่าใช้จ่ายไม่เข้า

แก้ได้หรือยังครับ ผมก็เจอปัญหาแบบนี้อยู่ พอดีเพิ่งมารับงานใหม่ ยังไม่ค่อยรู้ระบบ ที่ไม่มีค่าใช้จ่ายเป็นของ แพทย์แผนไทย ครับ พอจะมีแนวทางแก้ไขบ้างไหมครับ?

ออฟไลน์ earthek

• Newbie
  • *

แก้ได้หรือยังครับ ผมก็เจอปัญหาแบบนี้อยู่ พอดีเพิ่งมารับงานใหม่ ยังไม่ค่อยรู้ระบบ ที่ไม่มีค่าใช้จ่ายเป็นของ แพทย์แผนไทย ครับ พอจะมีแนวทางแก้ไขบ้างไหมครับ?

ตอนนี้ผมแก้ได้แล้วครับ ลืม update database patch ล่าสุดไปครับ เส้นผมบังภูเขาจริงๆ  ;D ;D ;D