ผู้เขียน หัวข้อ: อบรม การส่ง ออก 12 แฟ้ม, 18 แฟ้ม, สกส. และ รง.5(รอบพิเศษ) วันที่ 28-30 มิ.ย 53  (อ่าน 11189 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฺBMS-Training Team

• Hero Member
  • BMS STAFF
  • Respect: +79
โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการสำหรับผู้ดูแลระบบโรงพยาบาล โปรแกรม HOSxP
หลักสูตร ""การบันทึกข้อมูลและการตรวจสอบรหัสมาตรฐานเพื่อความสมบูรณ์ของ การส่ง ออก 12 แฟ้ม, 18 แฟ้ม, สกส. และ รง.5(รอบพิเศษ)

วันที่  28 - 30  มิถุนายน  2553

รายชื่อโรงพยาบาลที่สมัครอบรมจำนวนที่ผู้เข้าร่วมอบรมจำนวนผู้โอนเงิน
1.รพ.พรหมพิราม   จ.พิษณุโลก
4
-
2.รพ.ทุ่งช้าง  จ.น่าน
1
-
3.รพ.เพชรบูรณ์  จ..เพชรบูรณ์
1
-
4.รพ.หัวตะพาน  จ.อำนาจเจริญ
1
-
5.รพ.วังวิเศษ  จ.ตรัง
2
-
6.รพ.เวียงป่าเป้า เชียงราย
2
-
7.รพ.ป่าบอน จ.พัทลุง
1
-
8.รพ.วัดโบสถ์  จ.พิษณุโลก
1
-
9.รพ.หนองไผ่  จ.เพชรบูรณ์
1
-
10.รพ.สานสัก  จ.อุทัยธานี
1
-
11.รพ.แหลมงอบ  จ.ตราด
1
-
รวม
16 ท่าน
    - ท่าน

ปิดรับสมัครแล้วค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2010, 12:26:27 PM โดย train »
BMS Training Team
E-mail: bms-training@hotmail.com 
Facebook : BMS Training Team
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ช่วยพี่ Train  ดันกระทู้ซักหน่อย  แต่ เอ....พี่เทรน  นี่รถไฟหรือเปล่าครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
รพ.ลานสัก  1 ที่ครับ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

ออฟไลน์ machai

• PhunPhinHospital
  • Respect: +12
    • http://www.pphhos.com
อยากไปจังเลยครับ ขอถามหมอก่อนคับ  ??? ยากจัง เฮ้อๆ >:(
Name : ณัฐพร ประทุม (เอก) นวก.คอม รพ. 60 เตียง  รพ.พุนพิน จ. สุราษฎร์ธานี Tel.077-292144 ต่อ 132 fax:077-292135
Servers : CentOS 
Master :HP ProLiant DL360p Gen8 ram256G
คู่มือการติดตั้ง สำหรับ admin มือใหม่ Linux CentOS7+MySQL Percona 5.6 step by step
https://www.youtube.com/watch?v=7AckfkCp9cg&

• BMS STAFF
รพ.ลานสัก  1 ที่ครับ

รบกวนส่งใบสมัครมาที่ BMS เลยเจ้าค่ะ
E-mail: bms-training@hotmail.com 
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

ออฟไลน์ dekphee

• Jr. Member
  • **
  • Honey Honey
  • Respect: 0
    • เว็บไซต์โรงพยาบาลแม่วาง (กำลังปรับปรุง)
15 คนเองเหรอครับ เกือบครบแล้ว เอะ!!! ครบแล้วนี่นา ลานสักจองซะแระ
ไม่รับเพิ่มแล้วเหรอครับ
รพช.แม่วาง จ.เชียงใหม่ รพช.ขนาด 30 เตียง
จรัส  วงค์คำมูล นักวิชาการคอมพิวเตอร์ manu-rm@hotmail.com
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ม.ค. 2552 (ขึ้นระบบเอง)
Master Dell PE.T110 Xeon 2.4 Ram 4 G CentOS 5.4 64 Bit ,MySQL 5.1.39 percona
Slave HP ProLiant ML150 Xeon 2.0 Ram 1 G CentOS 5.4 64 Bit ,MySQL 5.1.39 percona
Hosxp อับเดทเวอร์ชั่นล่าสุด (Stable build)
ขอบคุณทีมงาน BMS และอาจารณ์ทุกท่าน ที่ให้ศึกษาและใช้งานโปรแกรมชาวสา,สุขดีๆ แบบนี้

• BMS STAFF
15 คนเองเหรอครับ เกือบครบแล้ว เอะ!!! ครบแล้วนี่นา ลานสักจองซะแระ
ไม่รับเพิ่มแล้วเหรอครับ
เหลือ 1 ที่ค่ะ

ขอหนังสือเชิญ + โครงการ อัพขึ้นด้วยครับ จะโหลด เสนอ ผอก. ครับ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
ยังส่งได้อีกไหมครับ (พรุ่งนี้)
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

ขอหนังสือเชิญ + โครงการ อัพขึ้นด้วยครับ จะโหลด เสนอ ผอก. ครับ

ดัน ครับ พี่ train อย่าเล่นน้ำเพลิน ละครับ เดี่ยวเจอ M 150 นะ

ออฟไลน์ fast2525

• Full Member
  • รพ.สว่างอารมณ์ จ.อุทัยธานี
ลานสักไปบ่อยจัง นะคะ...อิอิ   น้องอิจฉา...
โรงพยาบาลสว่างอารมณ์ จ.อุทัยธานี
รพ.ชุมชน ขนาด 30 เตียง

ออฟไลน์ chk

:o  อยากไปบ้างจัง  แต่เจ้านายคงไม่ให้ไป นะ  ::)

ก็ขอให้ทุกท่านที่ได้ไป  กลับมาแบ่งปันกันาบ้างนะ   :'(
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ skypec

• โรงพยาบาลรือเสาะ
ขอหนังสือเชิญอีกคนนะครับ

ang_go@hotmail.com
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

ออฟไลน์ nuayny

• Sr. Member
  • ชีวิตไม่ยาก.......ถ้าตั้งโจทย์ง่าย..
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
  :o  อยากไปบ้างจัง  แต่เจ้านายคงไม่ให้ไป นะ  ::)

ก็ขอให้ทุกท่านที่ได้ไป  กลับมาแบ่งปันกันาบ้างนะ   :'(

...ช่าย ๆ ๆ ๆ เห็นด้วยอย่างแรงเลย...ไม่ใช่ไม่อยากไป แต่ติดหลายขั้นตอนครับ..
@......

ลานสักไปบ่อยจัง นะคะ...อิอิ   น้องอิจฉา...

ที่ไปก็เพราะต้องกลับมาตอบคำถาม+บอกต่อ น้องแมวๆ ตาดำๆ แถวๆนี้หละครับ

ออฟไลน์ youdngean

• รพ.สิงห์บุรี
ขอหนังสือเชิญด้วยอีกคน ครับ ส่ง โรงพยาบาลสิงห์บุรี ด้วยครับ
โรงพยาบาลสิงห์บุรี  จังหวัดสิงห์บุรี (ขนาด 310 เตียง )
กำลังทดลองใช้ PCU ระบบสมบูณ์แล้ว 85 %  (Client 80 เครื่อง) sever 3 ,replicate 2
 ADMIN & PROGRAMMER
Server : HP ProLiant ML150 2 Gb
linux centos 5   MySQL 5.1.30
HP Proliant ML110 1.6 gb
linux centod 5 Mysql 5.1.30
IBM Series p505 3 เครื่อง linux redhat enterprise 5 ppc
msysql  mysql-5.1.30-linux-powerpc-glibc23  
HOSxP version  3.53.1.27 (06/02/53)

ดัน ครับ พี่ train อย่าเล่นน้ำเพลิน ละครับ เดี่ยวเจอ M 150 นะ

ดัน ๆๆๆๆๆๆๆ พี่ train กลับจาก เล่นน้ำยัง

ออฟไลน์ fast2525

• รพ.สว่างอารมณ์ จ.อุทัยธานี
อ่ะจ้า    คุณพี่ที่แสนดี และแสนน่ารัก ของน้องๆๆที่อุทัยธานีคะ....อิอิ
โรงพยาบาลสว่างอารมณ์ จ.อุทัยธานี
รพ.ชุมชน ขนาด 30 เตียง

ออฟไลน์ Gusbel724

• Sr. Member
ทำไม เต็มอีกแล้วละคะ  น่าสรรจอน ไปเลย จาได้รับเยอะๆๆนะคะ
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547