ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากให้โปรแกรมเมอร์และอาจารย์ BMS ช่วยด้วยครับ เรื่อง OPDSlip  (อ่าน 4505 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dangerous2010

• Newbie
  • *
  • Admin From Phutthaisong Hospital
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลพุทไธสง

และได้แนบ Code Export From มาด้วยแล้วครับ  อยากให้มี รายการ Lab เข้ามาด้วยครับ

CUSTOM-OPD-SLIP.cds  Download คลิกที่นี่
นักวิชาการคอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลพุทไธสง
Server Master : IBM X3550 CPU: Intel xenon 
Ram : 16 Gb.  OS :  CentOS
Server Slave : dell poweredge R210 II CPU: Intel xenon 
Ram : 4 Gb.  OS :  CentOS
www.pts.go.th

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

• Hero Member
ลองเข้าไปดูตารางพวกนี้แล้วแก้ Report ดูครับ

lab_order_service
lab_order
lab_head
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ sumalee

• Full Member
ทีม MA กำลังทำให้อยู่นะคะ เสร็จแล้วจะดำเนินการส่งให้นะคะ   :D :D :D

ออฟไลน์ Dangerous2010

• Newbie
  • *
  • Admin From Phutthaisong Hospital
    • โรงพยาบาลพุทไธสง
ฝากถึงพี่สุมาลีครับ ขอบคุณครับที่รับเรื่องให้ เมื่อเช้าพี่พยาบาลมาขอเพิ่มเติมข้อมูลครับ คือ  Vital sign ขอเพิ่ม
ส่วนสูง รอบเอว BMI และเพิ่มเวลา คือ เวลาที่ผู้ป่วยมาถึง และเวลาที่เสร็จสิ้นจากห้องตรวจ(ไม่ใช่lสิ้นสุดจากเวลารับยา)
ขอบคุณครับ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์  โรงพยาบาลพุทไธสง
Server Master : IBM X3550 CPU: Intel xenon 
Ram : 16 Gb.  OS :  CentOS
Server Slave : dell poweredge R210 II CPU: Intel xenon 
Ram : 4 Gb.  OS :  CentOS
www.pts.go.th

ออฟไลน์ sumalee

• Full Member
พี่ไก่ส่งให้แล้วนะคะ  แต่ยังไม่ได้เพิ่มในส่วนของที่ขอใหม่ เดี่ยวบ่ายๆ  จะส่งให้อีกทีนะคะ