ผู้เขียน หัวข้อ: Hosxp pcu login อัตโนมัติ  (อ่าน 2663 ครั้ง)

ออฟไลน์ leon

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Hosxp pcu login อัตโนมัติ
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 00:58:40 AM »
0
คือ ว่า run โปรแกรม hosxp pcu เวอร์ชั่น 3.61.3.18 ขึ้นมา แล้วยังไม่ได้ใส่ user, password เลย ก็ login เข้าไปในตัวโปรแกรมอัตโนมัติคับ     user บางคนตั้งไว้ครับ ต้องแก้อย่างไรดี  ทำไม Bug ของโปรแกรมมันเพิ่มทุกครั้งที่มีการอัพเกรด โปรแกรมที่ปล่อยออกมาไม่มีการ QC ก่อนเหรอครับ

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: Hosxp pcu login อัตโนมัติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 03:11:18 AM »
คือ ว่า run โปรแกรม hosxp pcu เวอร์ชั่น 3.61.3.18 ขึ้นมา แล้วยังไม่ได้ใส่ user, password เลย ก็ login เข้าไปในตัวโปรแกรมอัตโนมัติคับ     user บางคนตั้งไว้ครับ ต้องแก้อย่างไรดี  ทำไม Bug ของโปรแกรมมันเพิ่มทุกครั้งที่มีการอัพเกรด โปรแกรมที่ปล่อยออกมาไม่มีการ QC ก่อนเหรอครับ
User ตั้งไว้ แล้วบอกว่าเป็น bug ได้ไงอ่ะครับ  ;D ;D ;D ;D

การ release แต่ละ version ก็ทำไปตาม requirement ของ user
ถามว่าไม่มีการ QC ก่อนเหรอ เชื่อว่าคงไม่มีใครทำได้หมดทุก module หรอกครับ แม้กระทั่ง user แต่ละคน ส่วนมากก็จะทดสอบกันตามที่ขอให้ทาง BMS ปรับปรุง/แก้ไข
ต้องช่วย ๆ กันดูครับ HOSxP PCU นี่บริษัทก็พัฒนามาให้ใช้กันฟรี ๆ เราก็คงต้องช่วยกันทดสอบครับ
ถ้าท่านยังไม่แน่ใจก็ยังไม่น่าจะ update หรอกนะครับ

ปล.ไม่มีโปรแกรมใด ไม่มี bug นะครับ
Microsoft Windows เองก็ยังปรับปรุงอยู่เรื่อง ๆ เจอปัญหาเขาก็แก้ แล้ว release ออกมาพร้อม feature ใหม่ ๆ ตลอด
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: Hosxp pcu login อัตโนมัติ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2018, 09:33:20 AM »

โปรดแนะนำตัว และสังกัดให้ชัดเจนครับ....จะเป็นการดีในการเข้ามาถามและในการได้รับคำตอบที่ชัดเจนจาก ทีมตอบหรือทีมช่วย
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x