ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามการตั้งค่าปกปิดผล lab ครับ  (อ่าน 2793 ครั้ง)

ออฟไลน์ witybmn

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
ขอสอบถามการตั้งค่าปกปิดผล lab ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 14:46:51 PM »
0
สืบเนื่องจาก สนย.ให้ปรับการส่ง 43แฟ้ม lab Hiv จึงต้องปกปิดตามสิทธ์การใช้งาน ไม่ทราบว่าผมต้องตั้งค่าตรงไหนอีกหรือเปล่าครับ หน้าผลขึ้นปกปิดแล้วแต่แถบ Lab report ไม่ขึ้นปกปิดให้ครับ

• Newbie
  • *
Re: ขอสอบถามการตั้งค่าปกปิดผล lab ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 14:48:52 PM »
0
แต่แถบผู้รายงานผลกับหน้าผลแลปขึ้นปกปิดแล้วครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ขอสอบถามการตั้งค่าปกปิดผล lab ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 15:49:04 PM »
0
ช่องรายงานผล  ก็เปลี่ยนใช้เป็นคำว่า   "รายงานผลแล้ว" กับ "รอรายงาน"  สิครับ  จะได้ปกปิดจริง     อยากทราบผลจริง ๆ ให้โทรถามผู้รายงานผล หรือรับซองผล หรือ line ผล ส่วนบุคคลไป ตามเลขรหัสนิรนาม code ขององค์กร หรือรหัส Lab_Request  No.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2018, 09:02:07 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 08:49:52 AM »
0
คือจังหวัดผมมีแนวทางการลงผลใน Hosxp เพื่อส่งออกให้เป็นแบบในตารางนี้อะครับ อ.เกื้อกูลครับ เลยต้องมาปรับการบันทึกผลแลปเพื่อใส่ส่งออก 43แฟ้มให้ได้อะครับ

ออฟไลน์ ทักบอน

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 15:56:13 PM »
0
ช่องรายงานผล  ก็เปลี่ยนใช้เป็นคำว่า   "รายงานผลแล้ว" กับ "รอรายงาน"  สิครับ  จะได้ปกปิดจริง     อยากทราบผลจริง ๆ ให้โทรถามผู้รายงานผล หรือรับซองผล หรือ line ผล ส่วนบุคคลไป ตามเลขรหัสนิรนาม code ขององค์กร รหือรหั Lab_Request  No.

เคยทำแบบนี้แล้วครับ พออาจารย์มาประเมิน LA ได้ใบ  CAR ว่า การรายงานผลแลปไม่เป็นมาตรฐานสากลครับ - -" ผมนี่ อึ้งเลย
[img]http://i265.photobucket.com/albums/ii201/takbon/506487911.gif[img]

ผมชื่อ บอน ครับ
นวก.คอมพิวเตอร์ น้องใหม่ รพช.หนองวัวซอ
ขึ้นระบบประมาณปี 2549 แต่ผมเพิ่งมาทำงาน เดือน เมษายน 2554 ครับ
ฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากหัวใจ ฝากตังค์ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 09:00:08 AM »
0
ช่องรายงานผล  ก็เปลี่ยนใช้เป็นคำว่า   "รายงานผลแล้ว" กับ "รอรายงาน"  สิครับ  จะได้ปกปิดจริง     อยากทราบผลจริง ๆ ให้โทรถามผู้รายงานผล หรือรับซองผล หรือ line ผล ส่วนบุคคลไป ตามเลขรหัสนิรนาม code ขององค์กร รหือรหั Lab_Request  No.

เคยทำแบบนี้แล้วครับ พออาจารย์มาประเมิน LA ได้ใบ  CAR ว่า การรายงานผลแลปไม่เป็นมาตรฐานสากลครับ - -" ผมนี่ อึ้งเลย

อืม..ครับ   ตามนั้น  แต่รพ ผม ก็ประเมินทั้ง LA และ Reacredit  ก็ประเมินผ่านนะครับ   เขาก็บอกว่าปลอดภัยนะ...ไม่งั้น Image Scan ก็อาจไม่ใช่มาตรฐานอะดิ  เพราะคาดเดาไม่ได้ว่า file นั้นที่แนบไว้ใช่ผลการสั่งตรวจที่ตรงกับผู้รับบริากรรายนั้น ในช่วงเวลานั้นหรือไม่ #อยู่ที่วิจารณญาณของทีมตรวจประเมิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2018, 09:03:11 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x