ผู้เขียน หัวข้อ: อนุญาตินอกเรื่อง ตำแหน่งพนักงานราชการ (นวก.คอมพิวเตอร์)  (อ่าน 30463 ครั้ง)

ออฟไลน์ machai

• Hero Member
  • PhunPhinHospital
  • Respect: +12
    • http://www.pphhos.com
ฮ่าๆๆๆ ผมก็โรงพยาบาล 30 เตียง สงสัยต้องซื้อเตียงให้ โรงพยาบาล เเล้วเเหละ จะได้เป็นโรงพยาบาล 60 เตียง ตามที่กระทรวงกำหนด เหอๆๆๆ กระทู้ ความรู้ ครับ
;D ;D ;D
Name : ณัฐพร ประทุม (เอก) นวก.คอม รพ. 60 เตียง  รพ.พุนพิน จ. สุราษฎร์ธานี Tel.077-292144 ต่อ 132 fax:077-292135
Servers : CentOS 
Master :HP ProLiant DL360p Gen8 ram256G
คู่มือการติดตั้ง สำหรับ admin มือใหม่ Linux CentOS7+MySQL Percona 5.6 step by step
https://www.youtube.com/watch?v=7AckfkCp9cg&

ออฟไลน์ E-Hos

• Respect: 0
    • http://www.erawanhospital.com/index.php
ฮ่าๆๆๆ ผมก็โรงพยาบาล 30 เตียง สงสัยต้องซื้อเตียงให้ โรงพยาบาล เเล้วเเหละ จะได้เป็นโรงพยาบาล 60 เตียง ตามที่กระทรวงกำหนด เหอๆๆๆ กระทู้ ความรู้ ครับ
;D ;D ;D

;D ;D ;D ถ้าต้องเป้น 30 เตียงเห็นที ต้องซื้อเตียงเพิ่มครับ...แต่ที่บ้านมีหลายเตียงเลยครับ
แต่เป็นเตียงไม่ไผ่ครับ (แคร่ นั้นเอง)  ;D ;D ;D
ส่วนที่นี่เห็นมีการนำเรื่องส่ง สสจ. เหมือนกัน แต่ไม่คาดหวังเท่าไรครับ..
 คงจะเป็นตาม ข้างบนว่า เรามัน 30 ยังไม่แจ๋ว  ;D ;D ;D ;D
ACADEMIC COMPUTING.  Erawan_Hospital
>> Thanks ... DansaI HospitaL L-o-E-i
>> By อ. Decha, อ.Armds

=> NoW !! HosXP SERVER Version 3.58.1.1
=> Client 50 client  OS: SP2 >> 3.58.1.1
=> ER Room  NoW ! HosXP Version 3.57.7.25D
=> Doctor Room  NoW ! HosXP Version 3.58.1.1
=> HosXP Test  Version 3.58.1.xx
=> Coming Soon >>UP Version 3.58.1.xx
wait...
-----------------------------
Start  System  8 January 2009

ออฟไลน์ ฅนหลังเขา

• Newbie
  • *
  • น้องใหม่
    • โรงพยาบาลภูกระดึง
ภูมิใจในสิ่งที่มี ยินดีในสิ่งที่ได้....
ผมเองยังโดนปรับจาก  จนท.ระบบงานคอมฯ  เป็น พนักงานเครื่องคอม เมื่อต้นตุลานี้เอง...ครับ

สู้ต่อไปครับ....เพื่อน ๆ พี่ ๆ  Admin.....
Phukradueng Hospital ::  [L]-
  • -[E]-

-----------------------------------------------------------
Master : IBM  Ram 32 GB
Slave   : IBM  Ram 16 GB
Data Base : MySQL MariaDb
-----------------------------------------------------------
พิมพ์คำว่าขอบคุณ 1000 รอบ มิอาจสู้การแบ่งปันสัก 1 เรื่อง

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 :D ระวังเตียงหักครับ 555 อย่าซื้อมากล่ะ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ jeringo

• Newbie
  • *
ที่รพ ที่ผมอยู่ก็30เตียงคับ แต่คนไข้มันทะลุเกือบ40ประจำ
ที่ไม่อยากขึ้น60 เตียงเพราะ การได้ค่าตอบแทนของแต่ละคนจะน้อยลง
คอมตอนนี้หรอครับ เท่า60เตียง โอ้พระเจ้ายอด มันจอร์จมาก
ทำทั้งโปรแกรม ซ่อมบำรุง เว็บไซต์ มีพ่วงบัตรทอง เบิกได้จ่ายตรง งานเวชระเบียนบางส่วน
เรียกได้ว่าสารพัดประโยชน์ ที่ต้องการความช่วยเหลือ
 >:( >:( >:(
เพื่อนเป็น admin HOSxP ต่างรพ. >>อ้าว สอบบรรจุติด ตำรวจ ครู หายกันไปละ ฮ๋าฮ๋า
(ทำดีแค่เสมอตัว ทำพลาดหน่อยโดนเหยียบโดนย่ำ)
งัยก็จะรอลุ้นด้วยคนนะครับ
Mr.Panuphat Khantichoo
Chiangkhan Hospital. Loei
Master : HP Proliant DL 160 G6 Intel@XeonR5500 3.20 GHz DDR3 8G MySql 5.1.30-percona HDD 1T
Slav : Aser AT310 F1 Dual corelQuad Core xeon 3100 2.53 GHz  DDR3 2G MySQL 5.1.30-percona
ขึ้นระบบ พ.ย 53
ขอบคุณ พี่โด้ พี่อาร์ม  ที่ให้ความช่วยเหลือตลอดมาครับ
"ประเทศชาติจะล่มจม เพราะมีคนกินโป่ม และห่อนำ"

ออฟไลน์ DekB@nB@n

• Jr. Member
  • **
อืม 55555555555555555555555555555555
Ang :  พนักงานเครื่องคอมโรงพยาบาล ระแงะ จ.นราธิวาส
Notebook :ส่วนตัว Intel  Core 2 Duo
Processor T5750 (2.0 GHz )
HDD :  250  GB
RAM  :   2 GB DDR2
มือใหม่หัดใช้ Hosxp ด้อยความรู้
www.rangaehealth.org/

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
เป็นกำลังใจ ให้ทุกๆคนครับ
ผมก็รอ จะครบ 4 ปี แล้วครับ :D ;)

เหนื่อยจนท้อ ต้องรออีกนานเท่าไหร่.......

กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
อ กิจ ทำธุรกิจส่วนตัวก้อรวยแล้วครับ อิอิ ;D ;D ;D
รอด้วยคนเหมือนกัน
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

ออฟไลน์ SnipeR

• Full Member
  • "เรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"
    • www.tuthospital.go.th
สู้ต่อไป อย่ายอมแพ้ทุกท่าน  :P
Tha-U-then Hospital
www.tuthospital.go.th
E-mall & Msn : kamikazeto@hotmail.com    
Tel : 0810488867 - 12Call     
HOSxP V.3.55.1.19
Main:Server OS Oracle Linux CentOS 6.2  MySQL 5.5.19
Acer AR380F1 SAS 146x3Gb 15000rpm Ram 8Gb
Slave : IBM : x3650 Server  Intel Xeon Quadcore 2.0 Ghz  SAS Drive 3x146Gb 15000rpm Ram 8Gb  667Mhz
อัฟเดทระบบล่าสุด 21-01-2555  ขึ้นระบบครั้งแรกเมื่อ 01-012552

ออฟไลน์ ลูกกรด

• Jr. Member
  • **
  • อวบแต่น่ารัก จุ๊บๆๆ
  • Respect: +2
ตำแหน่งนี้เป็นตำแหน่งที่เก่งที่สุดในโลกนะ
ทำได้เกือบทุกอย่าง
ซ่อมคอมฯ เขียนโปรแกรม เน็ตเวิร์คแอดมิน กราฟฟิคดีไซเนอร์ เว็บโปรแกรมเมอร์ เว็บดีไซเนอร์
เป็นนักประกันสังคม เป็นเจ้าหน้า พรบ. เคลมบัตรทอง ขึ้นทะเบียนบัตรทอง
ตั้งเบิกสิทธิข้าราชการ สแกนจ่ายตรง
ซ่างซ่อมเครื่องปรินท์ ช๋างซ่อมแฟกซ์ ช่างซ่อมเครื่องถ่ายเอกสาร ช่างไฟฟ้า (เปลี่ยนหลอดไฟเอง)
อะไรอีก คิดไม่ออก

ว่าแล้วก็ไปก่อน คนไข้ พรบ. มาแล้ว
 ;D ;D ;D

;Dซึ้งใจมากเลย ตรงกับชีวิตผมเลย  :'(
ขจรศักดิ์ เสวกสูตร (ลูกกรด)
รพ.หลังสวน ชุมพร  ขนาด 120 เตียง
ดูแลระบบ,งานประกัน,งานจัดเก็บ
เริ่มใช้ HosXP 18 กรกฏาคม 2552
Server CentOS 64
•โครงการอบรม HOSxP หลักสูตร 4 ภาค (รุ่น จ.ภูเก็ต)
•ประชุมวิชาการ"เทคโนโลยีสารสนเทศและการรักษาความปลอดภัยข้อมูลสุขภาพ"
:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::
เป็น User อยู่ดี ดี กลายเป็น Admin เมื่อไม่นานมานี้เอง
***ขอคำชี้แนะจากอาจารย์ทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ***HosXP V. 3.57.8.15

ออฟไลน์ Gusbel724

• Sr. Member
เอาใจช่วย สู้ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
นส.สุรารักษ์ บูรณะ  นวก.คอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลอินทร์บุรี โรงพยาบาลทั่วไป
 ขนาด 218 เตียง จ.สิงห์บุรี
 SEVER  HP MySQL 5.1.30X   
 HOSXP V. 3.56.2.26

** การขึ้นระบบโดยอาจารย์ชัยพร ปี 2547