ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบงานจิตเวช hosxp ใช้อย่างไร  (อ่าน 4787 ครั้ง)

ออฟไลน์ nktcph

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชนครไทย
ระบบงานจิตเวช hosxp ใช้อย่างไร
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:15:21 AM »
0
ระบบงานจิตเวช hosxp ใช้อย่างไรครับ
ขอความกรุณาด้วยครับ
ความรู้มีเพียงแค่ชั้น ป.4....

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ระบบงานจิตเวช hosxp ใช้อย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:26:08 AM »
0
ระบบงานจิตเวช hosxp ใช้อย่างไรครับ
ขอความกรุณาด้วยครับ

เรียนประถมศึกษาให้จบก่อนดีไหมครับ..เห็นระบุว่า..ความรู้มีเพียงแค่ชัน ป.4    ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 13:37:00 PM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ khetrat

• Jr. Member
  • **
  • PM BMS
Re: ระบบงานจิตเวช hosxp ใช้อย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:29:59 AM »
0
ตอนนี้ระบบ จิตรเวชบน HOSxP ยังมีแค่การขึ้นทะเบียนเฉยๆ ครับ ยังไม่ได้มีระบบ โดยเฉพาะครับ
โดยใช้งานในระบบงานปกติ ที่มีหลายที่ใช้งาน และ ใช้ UE เข้าช่วยสำหรับการบันทึกอาการและแบบทดสอบ
ทางจิตรเวช ครับ

ตอนนี้บริษัทกำลังพัฒนา ระบบจิตเวช โดย รพ จิตเวชสงขลาเป็นต้นแบบ ในการ customize ระบบเสริมนี้ครับ
แต่ทาง รพ ยังไม่ยืนยัน ในการพัฒนาต่อครับ คงต้องรอสักพักนะคับสำหรับระบบจิตรเวชแบบเต็มรูปแบบ

ออฟไลน์ nktcph

• Newbie
  • *
    • โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชนครไทย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:44:46 AM »
0
ขอบคุณมากครับ
ความรู้มีเพียงแค่ชั้น ป.4....

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 22:30:43 PM »
0
ตอนนี้ระบบ จิตรเวชบน HOSxP ยังมีแค่การขึ้นทะเบียนเฉยๆ ครับ ยังไม่ได้มีระบบ โดยเฉพาะครับ
โดยใช้งานในระบบงานปกติ ที่มีหลายที่ใช้งาน และ ใช้ UE เข้าช่วยสำหรับการบันทึกอาการและแบบทดสอบ
ทางจิตรเวช ครับ

ตอนนี้บริษัทกำลังพัฒนา ระบบจิตเวช โดย รพ จิตเวชสงขลาเป็นต้นแบบ ในการ customize ระบบเสริมนี้ครับ
แต่ทาง รพ ยังไม่ยืนยัน ในการพัฒนาต่อครับ คงต้องรอสักพักนะคับสำหรับระบบจิตรเวชแบบเต็มรูปแบบ
โอ๊ย!!! อ่านแล้วงง "จิตรเวช;D ;D ;D ;D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)