ผู้เขียน หัวข้อ: ระบายให้ฟังบ้างครับ  (อ่าน 10550 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
ระบายให้ฟังบ้างครับ
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 14:46:50 PM »
0
ไปสอบบรรจุเป็นพนักงานราชการมา ในตำแหน่ง นวก.คอมฯ
ครับ ได้มาเรียบร้อนแล้ว แต่บอกต้องรออีก 5-6 เดือนถึงจะได้รับเงินเดือนตกค้างรวบยอด
เหอๆ ถามหน่อยคร้าบ แล้วในช่วงนี้จะให้ผมกินฟางข้าวไปก่อนรึไงคร้าบบบผม
 :'(  :'(
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
Re: ระบายให้ฟังบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 14:53:48 PM »
0
เก็บผักเก็บหญ้ากินไปก่อนครับ

ดีใจด้วยครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 15:03:45 PM »
0
อ้างถึง
ไปสอบบรรจุเป็นพนักงานราชการมา ในตำแหน่ง นวก.คอมฯ
ครับ ได้มาเรียบร้อนแล้ว
;D ;D ;D ดีใจด้วยครับท่าน ;D ;D ;D
อ้างถึง
แต่บอกต้องรออีก 5-6 เดือนถึงจะได้รับเงินเดือนตกค้างรวบยอด
;D ;D ;D อันนี้เสียใจด้วยครับท่าน(ลำบากแฮะ 2 อารมณ์ในกระทู้เดียว) ตามท่าน nahos ไปก่อนแล้วกัน เศรษฐกิจพอเพียง(เกินไปหรือเปล่า) ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

• Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 15:15:54 PM »
0
เป็นช่วงทดลองงาน    6 เดือน  ทั้งข้าราชการ และ พนักงานราชการ  เป็นแบบนี้ครับ   แต่พอผ่าน 6 เดือน เงินจะตกเบิกให้ครับ      .......   ถ้าไม่มีเงินจริงๆ ก็ไปปรึกษาการเงินครับ   ยืมใช้ก่อนครับ    พอเงินตกเบิกเขาจะหักเองครับ ......     
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 15:42:31 PM »
0
ทำบันทึกข้อความเสนอใช้เงินบำรุงของโรงพยาบาลก่อนก็ได้นี้ครับ แล้วพอตกเบิกมาก็ค่อยคืนเค้า เดือนหนึ่ง 9540 บาท บวก ค่าครองชีพอีก 1500  หกเดือนคงไม่ปัญหาครับ
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ yord

• PATTANI HOSPITAL
  • Respect: +2
    • http://www.pattanihos.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 16:26:31 PM »
0
การเงินให้ยืมได้เฉพาะเงินเดือนเท่านั้นครับ ;D
Mr.Yordying Kongkachan (yord02@gmail.com)
ADMIN PATTANI HOSPITAL  http://www.pattanihos.com
เริ่มใช้ HOSxP พฤศจิกายน 2549
(Master)IBM X3650 M3 QuardCord 3.06 1 CPU 20 GBs. of Ram (up to 68 GBs 29/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.5.21 64bit (ด้วยความช่วยเหลือของ อ.บอยครับ)
(Slave1)HP ProLiant ML350 G6 Xeon E5530 2.04 20 GBs. Ram (up to 54 GBs 27/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.1.30 64bit Database v.3.56.4.9 (29/06/56) client v.3.56.3.19

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 16:32:10 PM »
0
คุยกับผู้ใหญ่ที่บ้านแล้วครับ พอดีท่านเปิดบัญชีให้ตั้งแต่เด็กแล้ว
แต่เป็นในนามของท่านเพื่อเรา ก็เลยจะให้ท่านเบิกออกมาให้ใช้ก่อน
ชั่วคราวเป็นรายเดือน ผมเองก็ลืมบัญชีนี้ไปเลยแฮะ เพราะผมเบิกเองไม่ได้ อิอิ

พอดีครับ ตกเบิกมา เก็บอีกหน่อย ดาวน์รถเก๋งโลด เอาให้คุ้มๆ ประชดซะเลย
 ;D  :D  ;)
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ อู๋kokha50

• อยากได้ความรู้Hosxpต้องลงมือเรียนรู้
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 21:56:38 PM »
0
ดาวน์โน๊ตบุ๊ค ครับ
ผ่อนมาใช้งาน IT ของ รพ.  คุ้มครับ
โรงพยาบาลเกาะคา จังหวัดลำปาง โทร 054281393 ต่อ 128 Server : HP Proliant ML150 G3 Xeon 2.0 Ram 16 G  HDDSATA 160 G 2 ตัว CentOS 5.2 Linux MySQL 5.1.30-4percona
HosXp Version 3.55.5.8b
Client : winXP,  Version 3.55.5.8b
 ขึ้นระบบ 1 พ.ค.50

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 08:55:48 AM »
0
ครับ ได้มาเรียบร้อนแล้ว แต่บอกต้องรออีก 5-6 เดือนถึงจะได้รับเงินเดือนตกค้างรวบยอด
เหอๆ ถามหน่อยคร้าบ แล้วในช่วงนี้จะให้ผมกินฟางข้าวไปก่อนรึไงคร้าบบบผม

ยินดีด้วยครับ

อิจฉาครับ อยากได้บ้างครับ :D :D ;) :D :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ anurak2524

• Jr. Member
  • **
    • โรงพยาบาลเสริมงาม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 09:16:44 AM »
0

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

:-*ส่วนคนที่ยังไม่ได้ก็ต้องพยายามกันต่อไป วันพระไม่ได้มีหนเดียว อิอิ ;)
อนุรักษ์  วงษ์นิ่ม จนท.ดูแลระบบคอมพิวเตอร์
E-Mail =>anurak_be@hotmail.com :::: FB => https://www.facebook.com/bee.trumpet
โรงพยาบาลเสริมงาม (ขนาด 30 เตียง) จังหวัดลำปาง โทร. 054-286117-8 , 0-81740-5685
Server : HP DL380e Gen8  RAM 32GB HDD SAS 1TBx2 CentOS 6.5 64Bit  MySQL MariaDB 10.0.7
Slave : HP ML 150 G5  RAM  4 GB HDD SATA II 500GB CentOS 5.2 64Bit  MySQL MariaDB 10.0.7
Slave : Core2 Duo 2.66 GHz  RAM DDR2 4 GB HDD SATA II 160 GB  Windows Server 2003 MySQL 5.1.30 
ขึ้นระบบ 1 ต.ค.50  อ.วีระวัฒน์ Admin รพ.สารภี

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 09:19:04 AM »
0

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

:-*ส่วนคนที่ยังไม่ได้ก็ต้องพยายามกันต่อไป วันพระไม่ได้มีหนเดียว อิอิ ;)
วันพระ มี สัปดาห์ละหนคับ  :D ;D :D :D
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ Xenon Hunter

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 09:30:32 AM »
0
ครับ รับทราบครับ ผมยังได้  8,542 บาท  ทำงานมา 2 ปีกว่า จ้างตอนแรกเลยก็ 7,630 บาทครับ ไม่มีเงินพิเศษอื่นครับ อยู่บ้านนอกด้วย แค่ใช้จ่ายเลยไม่ค่อยเยอะ ฮา ฮา
Master  : IBM x3400 M6 ,CentOS6.2 ,Percona MySQL 5.5.27 ,HosXP Version 3.56.XX.XX
Slave : HP Proliant ML150 , CentOS5.8 ,Percona MySQL 5.5.27, HosXP Version : 3.56.XX.XX
Slave  : HP Proliant ML110  , My SQL 5.1.30, HosXP Version : 3.56.XX.XX
Namon  Hospital

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 22:16:19 PM »
0
วันพระ มี สัปดาห์ละหนคับ  :D ;D :D :D
วันพระมีเดือนละ 2 หนครับ (2 สัปดาห์/ครั้งครับ)
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 22:52:55 PM »
0
 >:( >:(ขอระบายด้วยหน่อย โรงพยาบาล 30 เตียงมันไม่มีงานทำหรือไง (IT) ทำไมสำนักงบประมาณไม่ยอม ให้ตำแหน่งพนักงานราชการบ้าง ทั้งๆ ที่ผู้ใหญ่ก็ไฟเขียวให้หมดแล้ว ซวยจัง อยู่ด้วยความหวัง ทนทาน ไม่ยอมไปสอบที่ไหน หวังจะพัฒนา ฮ่า.......เหนื่อย
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 08:50:28 AM »
0
>:( >:(ขอระบายด้วยหน่อย โรงพยาบาล 30 เตียงมันไม่มีงานทำหรือไง (IT) ทำไมสำนักงบประมาณไม่ยอม ให้ตำแหน่งพนักงานราชการบ้าง ทั้งๆ ที่ผู้ใหญ่ก็ไฟเขียวให้หมดแล้ว ซวยจัง อยู่ด้วยความหวัง ทนทาน ไม่ยอมไปสอบที่ไหน หวังจะพัฒนา ฮ่า.......เหนื่อย

เดี๋ยวคงจะมีมามั้งครับพี่ทัด ใจเย็นๆครับพี่
แบบนี้แหล่ะครับประเทศไทย

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 09:49:49 AM »
0
ใจเย็นๆนะครับ
ลอง อ่านกระทู้นี้ดูครับ อาจจะทำให้ใจเย็นลงครับ

http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=9414.msg54159#new

สุดท้าย อย่าละทิ้งโอกาสครับ โอกาสมาเมื่อใดเราควรจะไขว่ขว้าไว้ครับ
จะได้ไม่เสียดายโอกาสที่มันผ่านพ้นไป
ในเมื่อเราเปลี่ยนสิ่งรอบตัวไม่ได้ เปลี่ยนตัวเองง่ายกว่าครับ
(ลองมองหาหนทางอื่นบ้าง บางทีอาจยังมีหนทางอื่นที่เราสามารถทำมันได้ดีกว่านี้ครับ)

ทุกวันนี้ผมก็เครียดและกังวล กับงานมากเกินไป อายุเพิ่งจะ 26 เป็น ไมเกรนแล้วครับ
ชีวิตผมถ้ายังเครียดและงานเยอะขนาดนี้ ผมรู้ตัวดีอายุสั้นแน่ๆ แต่ถ้าเราไม่ละทิ้งบ้าง ไม่ปล่อยบ้าง คนที่เสียใจที่สุดคือคนที่เรารักครับ มีคนที่ผมรักหลายคนบอกให้ผมเปลี่ยนงานได้แล้ว
ทำมา 2 ปี เงินเก็บก็ไม่มี แล้วเค้าตอบกลับมาคำนึง แล้วเมื่อไหร่จะมี ขนาดทำมา 2 ปี แล้วยังไม่มีเงินเก็บเลย
ผมถึงเริ่มมองเห็นอนาคตตัวเองแล้วครับ
ผมต้องอยู่เวรไปตลอดชีวิตหรือ (ถามตัวเอง) แล้วเวลาที่ผมจะอยู่กับครอบครัวในอนาคต
ต้องคอยระวังระบบงานที่โรงพยาบาล กังวลระบบล่ม (คุ้มกันไหมเนี่ยกับ เงินเดือน 8410)
เมื่อไรจะหยุดได้ เมื่อไรจะพักได้
เวลา = ชีวิต คนเรามีเวลาในชีวิตไม่ยาวนานนัก ควรใช้ชีวิตอย่างมีความสุข
เราใช้ชีวิตกับงานมากเกินไปหรือเปล่า ชีวิตเราก็จะมีแต่งานๆๆๆๆๆ ไม่ได้ใช้ชีวิตที่เราต้องการ
ผมไม่ได้เจอกับคำนี้มานาน "อิสระ ในการชีวิต"
ผมกำลังจะทำมันให้ได้  ;) ;) ;)
็HOSxP XE

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 11:12:38 AM »
0
ทุกวันนี้ผมก็เครียดและกังวล กับงานมากเกินไป อายุเพิ่งจะ 26 เป็น ไมเกรนแล้วครับ
ชีวิตผมถ้ายังเครียดและงานเยอะขนาดนี้ ผมรู้ตัวดีอายุสั้นแน่ๆ แต่ถ้าเราไม่ละทิ้งบ้าง ไม่ปล่อยบ้าง คนที่เสียใจที่สุดคือคนที่เรารักครับ มีคนที่ผมรักหลายคนบอกให้ผมเปลี่ยนงานได้แล้ว
ทำมา 2 ปี เงินเก็บก็ไม่มี แล้วเค้าตอบกลับมาคำนึง แล้วเมื่อไหร่จะมี ขนาดทำมา 2 ปี แล้วยังไม่มีเงินเก็บเลย
ผมถึงเริ่มมองเห็นอนาคตตัวเองแล้วครับ
ผมต้องอยู่เวรไปตลอดชีวิตหรือ (ถามตัวเอง) แล้วเวลาที่ผมจะอยู่กับครอบครัวในอนาคต
ต้องคอยระวังระบบงานที่โรงพยาบาล กังวลระบบล่ม (คุ้มกันไหมเนี่ยกับ เงินเดือน 8410)
เมื่อไรจะหยุดได้ เมื่อไรจะพักได้
เวลา = ชีวิต คนเรามีเวลาในชีวิตไม่ยาวนานนัก ควรใช้ชีวิตอย่างมีความสุข
เราใช้ชีวิตกับงานมากเกินไปหรือเปล่า ชีวิตเราก็จะมีแต่งานๆๆๆๆๆ ไม่ได้ใช้ชีวิตที่เราต้องการ
ผมไม่ได้เจอกับคำนี้มานาน "อิสระ ในการชีวิต"
ผมกำลังจะทำมันให้ได้  ;) ;) ;)

ประสบการณ์เหมือนกันเลยครับคุณกิจ ทำงาน 2 ปี ไม่มีเงินเก็บ เพิ่งสอบได้
ก็ต้องไปหายืมเงินมาประทังชีวิต แล้วก็เก็บผัก เก็บหญ้ากินอยู่ครับ
อายุเท่ากันเลยนะเนี่ย เดือน มิถุนายน นี้ก็ 26 แล้ว  :D

ออฟไลน์ naj

• http://www.luangphopern-hospital.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 13:02:25 PM »
0
สู้ต่อไป ทาเคชิ
Yindee And Tan

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 13:06:56 PM »
0
สู้ต่อไป

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 14:29:23 PM »
0
สู้ สู้ นะครับ
กระผมเอง ก้อเริ่มเหนื่อยแล้วครับ 555
 :) ;) :D ;D >:( ::) :-[
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

ออฟไลน์ aom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 16:17:31 PM »
0
เป็นกำลังใจให้นะ  พี่ทำงานอยู่โรงพยาบาลมา 10 ปี ยอมรับว่าเหนื่อย(ค่อนไปทางเหนือยมากกว่ากว่าสุข) สำหรับการทำงานในโรงพยาบาลชุมชน ซึ่งก็ไม่มีผู้บริหารระดับใหญ่ของกระทรวงเขามองเห็นความเป็นลูกจ้างชั่วคราวของเราหรอก จนบางครั้งคิดว่าโรงบาลเป็นของแพทย์ + พยาบาลเท่านั้นแหล่ะ มีอะไรเขาก็ให้แพทย์กับพยาบาลเท่านั้น ทุกวันนี้พี่ว่า งานมันหนักก็จริง แต่เราก็สามารถสู้กับมันได้  แต่สู้กับคนนี้สิ เหนือยใจจริง ๆ แต่ก็ช่างมันเถอะ คิดเสียว่าคนมาจากร้อยพ่อพันแม่  คิดมากไปก็เท่านั้นเครียดเปล่า ๆ ทำวันนี้ให้ดี ทำในหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด อย่าให้คนอื่นเขามาว่าเราได้ ทำดีนะไม่มีใครเห็น แต่พระท่านรับรู้ได้ อย่างน้อยสุดใจเรารับรู้ว่าเราได้ทำดี มันก็เป็นสุขใจนะ  ถ้าเหนื่อยนักก็หาเวลาพัก ชาร์ตแบตร่างกายให้เต็มที่ ลุกขึ้นมาสู้กับชีวิตต่อไป อนาคตจะเป็นอย่างไรช่างมัน ทำวันนี้ให้เต็มที่ และสู้กับมันให้ได้ ก้าวต่อไปอย่างมั่นใจ สักวันฟ้าคงเห็น และเปิดอนาคตที่สดใสให้เรานะ สู้ ๆๆ :)
รัตนาภรณ์  นาแพร่
ลูกจ้างชั่วคราวโรงพยาบาล
ขึ้้นระบบเมืือวันที่ 11 มกราคม 2551
โดย BMS

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 18:51:13 PM »
0
เป็นกำลังใจให้นะ  พี่ทำงานอยู่โรงพยาบาลมา 10 ปี ยอมรับว่าเหนื่อย(ค่อนไปทางเหนือยมากกว่ากว่าสุข) สำหรับการทำงานในโรงพยาบาลชุมชน ซึ่งก็ไม่มีผู้บริหารระดับใหญ่ของกระทรวงเขามองเห็นความเป็นลูกจ้างชั่วคราวของเราหรอก จนบางครั้งคิดว่าโรงบาลเป็นของแพทย์ + พยาบาลเท่านั้นแหล่ะ มีอะไรเขาก็ให้แพทย์กับพยาบาลเท่านั้น ทุกวันนี้พี่ว่า งานมันหนักก็จริง แต่เราก็สามารถสู้กับมันได้  แต่สู้กับคนนี้สิ เหนือยใจจริง ๆ แต่ก็ช่างมันเถอะ คิดเสียว่าคนมาจากร้อยพ่อพันแม่  คิดมากไปก็เท่านั้นเครียดเปล่า ๆ ทำวันนี้ให้ดี ทำในหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด อย่าให้คนอื่นเขามาว่าเราได้ ทำดีนะไม่มีใครเห็น แต่พระท่านรับรู้ได้ อย่างน้อยสุดใจเรารับรู้ว่าเราได้ทำดี มันก็เป็นสุขใจนะ  ถ้าเหนื่อยนักก็หาเวลาพัก ชาร์ตแบตร่างกายให้เต็มที่ ลุกขึ้นมาสู้กับชีวิตต่อไป อนาคตจะเป็นอย่างไรช่างมัน ทำวันนี้ให้เต็มที่ และสู้กับมันให้ได้ ก้าวต่อไปอย่างมั่นใจ สักวันฟ้าคงเห็น และเปิดอนาคตที่สดใสให้เรานะ สู้ ๆๆ :)
เหมือนกันครับ
รู้สึกเหนื่อยและท้อเหมือนกันครับ ปีนี้ก็ปีที่ 10 แล้วครับกับการทำงานโรงพยาบาล
ทำตั้งแต่พนักงานเปล 6 ปีกว่า   เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูลงานประกันสุขภาพ 2 ปี     เจ้าหน้าที่คอมปีที่ 2 แล้วครับตอนนี้ย้ายห้องทำงานใกล้ถึงประตูรั้วแล้วครับ
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.