ผู้เขียน หัวข้อ: Hosxp เข้า Report Designer ไม่ได้ครับ ติด Password  (อ่าน 6301 ครั้ง)

ออฟไลน์ Multithreading

• Sr. Member
  • หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
  • Respect: 0
    • Android4Health
Hosxp เข้า Report Designer ไม่ได้ครับ ติด Password
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 13:48:06 PM »
0
ใช้  sa  ,sa  ก็ไม่ได้  ปกติ password จะเป็นอะไรครับ

-------------------------------------------------------
OK  ได้แล้วครับ
เพิ่ม user เข้าไปใหม่ครับ

!@#$ปิดกระทู้$#@!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 13:54:08 PM โดย Multithreading »

สอนเขียน Android และ GIS

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

My Projects in HosXP field.
SurveyTool Android App
HealthPlace  Android App
HosOnDroid  Android App

============================

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: Hosxp เข้า Report Designer ไม่ได้ครับ ติด Password
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 18:01:32 PM »
0
ใช้  sa  ,sa  ก็ไม่ได้  ปกติ password จะเป็นอะไรครับ

-------------------------------------------------------

เปิดต่อครับ  ;D ;D ;D ;D

ปกติใช้ user name และ password เดียวกับที่ใช้เข้า HOSxP ครับ
ส่วน sa, sa ใช้สำหรับ connect กับ db ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ Bordin

• อย่าคิดว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ลองทำ
  • Respect: +1
    • ADMIN PCB. sz
Re: Hosxp เข้า Report Designer ไม่ได้ครับ ติด Password
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 18:18:11 PM »
0

เปิดต่อครับ  ;D ;D ;D ;D

ปกติใช้ user name และ password เดียวกับที่ใช้เข้า HOSxP ครับ
ส่วน sa, sa ใช้สำหรับ connect กับ db ครับ

ต่ออีกหน่อยครับ user ที่ว่า...ต้องมีสิทธิ์เข้าถึง Report Designer หรือเป็น Admin ครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 20:40:39 PM »
0
ขอต่อด้วยครับ

ทำตามอ.ทั้งสองแนะนำครับ
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP