ผู้เขียน หัวข้อ: ภาษา html ลิงค์ เพื่อเปิด sys_app_script  (อ่าน 6016 ครั้ง)

ออฟไลน์ armds

• Hero Member
  • armds
  • Respect: +10
ภาษา html ลิงค์ เพื่อเปิด sys_app_script
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 11:44:34 AM »
0
อาจารย์ครับ  สามารถใช้  ภาษา  html  เพื่อเปิด  script pascal  ที่อยู่ใน  sys_app_script  ได้ไหมครับ  เพื่อสะดวกในการขอใช้งาน ครับ  รบกวนอาจารย์พิจารณาด้วยครับ
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ภาษา html ลิงค์ เพื่อเปิด sys_app_script
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 12:06:10 PM »
0
จะให้ทำแบบไหนครับ
ช่วยยกตัวอยากมาด้วยก็ดีครับ

ออฟไลน์ armds

• Hero Member
  • armds
  • Respect: +10
Re: ภาษา html ลิงค์ เพื่อเปิด sys_app_script
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 14:25:27 PM »
0
ยกตัวอย่าง  รายงานที่ฝ่ายงานขอมา  และ  กรรมการ IM  จัดทำให้นะครับ   โดยผ่าน  webservice   ของ hosxp  โดยคลิกที่ลิงค์  ก็จะเปิดรายงาน  ใน   Hosxp  -->  ระบบรายงาน End user report    อันนี้ก็เช่นเดียวกันครับ  โดยคลิกที่ลิงค์  แล้วก็ให้เปิด  form  ในเมนู   user script  ก็จะรัน script  ทีได้จัดทำเอาไว้แล้ว  เปิดได้เลยอะครับ  ตามภาพ  ตัวอย่าง...   (โดยตรงแล้วผมเขียน  php  เป็นหลักอยู่แล้วครับ....)
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน