ผู้เขียน หัวข้อ: Turbo HOSxP ตัวเก่า ใช้ไม่ได้กับ HOSxP เวอชันใหม่ๆ ไม่ได้หรือครับ  (อ่าน 10380 ครั้ง)

ออฟไลน์ armds

• Hero Member
  • armds
  • Respect: +10
ขอคำแนะนำการใช้งาน  Turbo Hosxp ตัวที่ให้โหลดในกระทู้เก่า
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=459.0
Database development with Turbo Delphi Part I

ไม่ทราบว่าตอนนี้  Hosxp  ใช้ ฟังชันใหม่ในการเข้า Login  หรือเปล่าครับ  ผมเข้าใช้งาน  Turbo_HOSxP ตัวเก่าใส่รหัสผ่าน ถูกต้อง แต่ก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดี  แจ้งว่ารหัสไม่ถูกต้องอะครับ
ก่อนหน้านี้ใช้ได้ดีๆ อยู่

รบบวนชี้แนะด้วยครับ
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

• armds
ขอคำแนะนำด้วยครับ ได้หรือไม่ได้ ก็แจ้งให้ทราบหน่อยครับ (ช่วงหลังมานี้มีคำถามใหม่ ๆ แต่ไม่มีคำตอบให้บ้างเลย ทุกคนก็คาดหวัง คำตอบบ้าง ) ด้วยความนับถือครับ
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ kwh

• Sr. Member
  • Respect: -1
    • โรงพยาบาลเขาวง อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์
ลองลบ sa@% ตัวเดิมออกจาก Mysql  แล้วสร้างขึ้นมาใหม่หรือยังครับ เพราะ 51.3.4 เป็นต้นมามีการเปลี่ยนแปลงเยอะพอสมควรครับ
โรงพยาบาลเขาวง จ.กาฬสินธุ์ ขนาด 60 เตียง ขึ้น เมื่อ 6 มิถุนายน 2548

IBM 3650 M3  2CPU 2.4GHz Ram 16 GB HD 72.G x 2 Cent os 6.2 64bit MYSQL pacona 5.5.28

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ได้เปลี่ยน connection setting หรือเปล่าครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

• armds
ได้เปลี่ยน connection setting หรือเปล่าครับ

Turbo HOSxP  ไม่มีตัว  connection setting  นี้ครับ  มันกำหนดตามไฟล์  C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\HOS-WIN32.ini    นี้ครับ  หรือมีให้โหลดตัวใหม่ครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
turbo ตัวไหนครับ

บางตัวจะ  save ไว้ที่ โปรแกรมอยู่ครับ

ส่งหน้าจอ หรือโปรแกรมมาให้ดูด้วยก็จะดีครับ
 :D