ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนค่ะ มีปัญหาเรื่องการตั้งค่าปริ้น sticker talmal  (อ่าน 3804 ครั้ง)

ออฟไลน์ one

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ซื้อเครื่องมาใหม่ค่ะ Zebra GC420t เซ็ทการตั้งค่าให้ใช้งานกับ HOsไม่ได้ ท่านอาจารย์ท่านใดทราบข้อมูลรบกวนด้วยนะคะ

งานงอกแล้วค่ะ
นวก.คอมพิวเตอร์  NONGCHANG HOSPITAL UTHAITHANEE
SERVER DELL (LINUX-CentOS)

ออฟไลน์ แจ๊คเดอะริปเปอร์

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • Green Channel Chakkarhat Hospital
Re: รบกวนค่ะ มีปัญหาเรื่องการตั้งค่าปริ้น sticker talmal
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 11:28:40 AM »
0
ปัญหาเดียวกันเลยครับ ตัวแทนผู้จำหน่ายกระดาษพิมพ์ของเทอร์มอลแจ้งกะผมว่า อาจจะเป็นที่หัวปริ้น เมื่อปริ้นแล้วมันไม่ล็อคตำแหน่งกระดาษอันถัดไปให้ ของผมเซ็ทยังไงก็พิมพ์ไม่ตรงเหมือน เทอร์มอล รุ่นเก่าก่อนหน้านี้ ผมก็พยายามหาเบอร์ติดต่อกับตัวแทนจำหน่ายเทอร์มอล รุ่นนี้เหมือนกัน คนที่ขายให้เค้ารับช่วงขายแต่เซ็ทไม่เป็น
นวก.คอมพิวเตอร์(ลูกจ้างชั่ว) รพ.จักราช 60เตียง อ.จักราช
จ.นครราชสีมา
1.Server CenOS5 Master HP Proliant DL380G7 HDD SAS 300*3 RAM6GB
2.Server CenOS5  Slave HP Proliant DL120 G6 HDD SAS 300*2 RAM 4 GB
 ขึ้นระบบ 29 มีนาคม 2554 โดยน้องซุน BMS
ผมไม่เก่งแต่ผมชอบเกาะ(เกาะติดอ่านในบอร์ด)