HOSxP > แจ้งข้อผิดพลาดการทำงานของ HOSxP V3

ช่วยตรวจสอบการดึงข้อมูลในเมนูส่งข้อมูลไป SSN Data

<< < (2/4) > >>

เกื้อกูล ครับ..:
ผมก็เริ่ม งง  ของผม มี รายการในตารางดังกล่าว แค่ 35 รายการเองครับ.. [sss_export_icd10]

kiatthanapat:
ผมส่งข้อมูลออกมา จากเวอร์ชั่น 54.6.10 จะมี 3 ตาราง คือ
1. chronicpatient ตารางนี้มีข้อมูล จำนวน 106 record
2. Inpatient ตารางนี้มีข้อมูล จำนวน 50 record
3. Outpatient  ซึ่ง ตารางนี้มีข้อมูล จำนวน 60 record

ผมใช้คำสั่งนี้ ใน sql_query

select pt.*,ov.*
from vn_stat ov ,patient pt ,ovst ovst
where  ov.vn=ovst.vn and pt.hn=ov.hn and ov.vstdate between "2011-06-01" and  "2011-06-10" and ov.hn=pt.hn
 and ov.age_y>= 0
 and ov.age_y<= 200
 and ov.pttype="33"  

****33 คือสิทธิประกันสังคมขึ้นทะเบียน รพศ.สุรินทร์******
จะได้ข้อมูล จำนวนครั้ง = 393 ครั้ง  จำนวนคน = 324 คน ซึ้งข้อมูลตัวนี้ไม่ตรงกับที่ผมส่งออกจาก SSN Data เวอร์ชั่นใหม่

แต่ถ้าผมส่งข้อมูล จาก v 54.2.2 ข้อมูลจะตรงกันกับ คำสั่ง sql ที่ผมใช้  ซึ่งข้อมูลที่ส่งออกมา จะมี 2 ตารางคือ Inpatient กับ Outpatient ซึ่งในตาราง Outpatient จะมีข้อมูล  393 record  ครับ

kiatthanapat:

--- อ้างจาก: Kuakool.. ที่ มิถุนายน 27, 2011, 15:53:18 PM ---ผมก็เริ่ม งง  ของผม มี รายการในตารางดังกล่าว แค่ 35 รายการเองครับ.. [sss_export_icd10]

--- End quote ---

เหมือนกันครับ  แล้วจะหาเพิ่มได้จากที่ไหนครับ อาจารย์ ข้อมูลในตาราง sss_export_icd10

manoi:
เป็น Requirement ของ ประกันสังคมครับ ที่รับเฉพาะผู้ที่มีผลวินิจฉัยอยู่ใน ตาราง sss_export_icd10

ลองสอบถามไปที่ สำนักงานประกันสังคมดูอีกครั้งก็ได้ครับ

เกื้อกูล ครับ..:

--- อ้างจาก: manoi ที่ มิถุนายน 27, 2011, 18:18:40 PM ---เป็น Requirement ของ ประกันสังคมครับ ที่รับเฉพาะผู้ที่มีผลวินิจฉัยอยู่ใน ตาราง sss_export_icd10

ลองสอบถามไปที่ สำนักงานประกันสังคมดูอีกครั้งก็ได้ครับ

--- End quote ---

คล้าย ๆ กับจะเป็นเรื่อง  โรคเรื้อรังประกันสังคมครับ...ต้องมี ICD10 ในรหัสที่กำหนด 25 กลุ่มโรค..แต่งงกับบริการทั่วไป คนไข้ ประกันสังคมผู้ป่วยนอก  ตามเกณฑ์ นค. 1 รพ.อำเภอส่วนใหญ่เป็น Subcontractor ของ รพท. หรือ รพศ. ครับ..ไม่น่าจำกัดโรค..แต่ตาราง chronicpatient อาจจำกัดได้ตามนิยามโรคเรื้อรังปกส.. ??? ??? ??? ???

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version