ช่วยตรวจสอบการดึงข้อมูลในเมนูส่งข้อมูลไป SSN Data

<< < (3/4) > >>

vinaisena:
อ้างจาก: Kuakool.. ที่ มิถุนายน 27, 2011, 09:36:21 PM

อ้างจาก: manoi ที่ มิถุนายน 27, 2011, 06:18:40 PM

เป็น Requirement ของ ประกันสังคมครับ ที่รับเฉพาะผู้ที่มีผลวินิจฉัยอยู่ใน ตาราง sss_export_icd10

ลองสอบถามไปที่ สำนักงานประกันสังคมดูอีกครั้งก็ได้ครับ

คล้าย ๆ กับจะเป็นเรื่อง  โรคเรื้อรังประกันสังคมครับ...ต้องมี ICD10 ในรหัสที่กำหนด 25 กลุ่มโรค..แต่งงกับบริการทั่วไป คนไข้ ประกันสังคมผู้ป่วยนอก  ตามเกณฑ์ นค. 1 รพ.อำเภอส่วนใหญ่เป็น Subcontractor ของ รพท. หรือ รพศ. ครับ..ไม่น่าจำกัดโรค..แต่ตาราง chronicpatient อาจจำกัดได้ตามนิยามโรคเรื้อรังปกส.. ??? ??? ??? ???

รับทุก ICD ตามนี้ ส่วน โรคเรื้อรังก็รับเพื่อให้ค่าภาระเสี่ยงครับ และจะต้องบันทึกในการลงทะเบียนในโปรแกรม ของ SSNData_sub ครับ
http://web.sso.go.th/hosp/index.php

วีระวัฒน์ (เอก):
เท่าที่ตรวจสอบ icd10 จากโปรแกรมประกันสังคม icd10 มีกว่า 40000 record นะครับ

วีระวัฒน์ (เอก):
อ้างจาก: manoi ที่ มิถุนายน 27, 2011, 06:18:40 PM

เป็น Requirement ของ ประกันสังคมครับ ที่รับเฉพาะผู้ที่มีผลวินิจฉัยอยู่ใน ตาราง sss_export_icd10

ลองสอบถามไปที่ สำนักงานประกันสังคมดูอีกครั้งก็ได้ครับ

อ.ชัยพรครับ ตารางนี้น่าจะเป็นของโรคเรื้อรัง ในโครงการของ ประกันสังคม ครับ

kiatthanapat:
อ้างจาก: วีระวัฒน์ ใจอินผล ที่ มิถุนายน 28, 2011, 03:50:58 AM

เท่าที่ตรวจสอบ icd10 จากโปรแกรมประกันสังคม icd10 มีกว่า 40000 record นะครับ

แปลว่าต้องนำข้อมูล จำนวนนี้เข้าในตารางใช่หรือป่าวครับ อาจารย์

nahos:
 ;D ;D ;D ;D ;D
คงต้องรอ อ.ช่วยแก้ไขให้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว