HOSxP > นอกเรื่อง

ขอทราบอัตรากำลังคน ในหน่วยงานคอมพิวเตอร์ ขอแต่ละที่ครับ

<< < (4/7) > >>

nuttavut:

--- อ้างจาก: decha ที่ ตุลาคม 14, 2009, 19:45:04 PM ---
--- อ้างจาก: #!/bin/sh ที่ ตุลาคม 14, 2009, 18:56:11 PM ---โอ้โฮ้......ใช้บุคลากรเยอะเกินไปมั้ง......อิอิ...
ขนาดโรงบาลใหญ่ๆ ใช้เครื่อง ร้อยสองร้อยเครื่อง  เค้ายังมีแค่ 3-4 คนเอง...นะที่ผมเคยเห็นเพราะเค้าเป็งลูกค้าของบริษัทผมเอง...อิอิ..
.....ใช้คนเยอะมันบ่งบอกว่า..(ละไว้ในฐานที่เข้าใจ).....อิอิ.....

--- End quote ---

ถ้าอยากให้ทีมไอทีทำงานได้เต็มที่ ต้องลงทุนครับ 3 คนดูเเหมือนว่าเยอะ แต่ที่แน่ๆ พวกเราไม่ใช่กรรมกรคอมพิวเตอร์ที่จะทำงานหนัก(มาก)แต่ค่าแรงต่ำครับ
ที่ผมโพสให้ดูนี่ ไม่ได้มีเจตนาจะแสดงว่าคนเยอะ เพียงแต่เผื่อว่าอาจจะมีผู้บริหารมาอ่านบ้างจะได้ทราบว่า
ถ้าอยากให้ไอทีเจ๋งๆ ควรจะดูแลคนไอทีอย่างไรถึงจะเหมาะสม..และให้เขาอยู่ได้อย่างมีความสุขตามอัตภาพครับ

เห็นด้วยกับคุณเดชาครับ... รพ.ผมก็มี 3 คนครับ(รพ.ขนาด 150+) ระบบงานก็คล้ายๆกับคุณเดชา...

ปล. ผมชักจะสงสัยว่า คุณ #!/bin/sh เขาเป็นใคร หนอ....   :-[

thecoy:
one man :D service everything

peenan:
 classical 
ผมคิดว่าควรจะประมาณ 2 - 3 คน
โดยคนที่ 1  วิเคราะห์/ออกแบบระบบ ประสานงาน ควบคุมกำกับ ดูแล Hosxp ตรวจสอบความถูกต้อง
ควรจะมาจาก สายสาธารณสุข โดยตรง เรียกว่ามาเป็น  หัวหน้า
โดยอาจจะไม่จำเป็น ถึงขนาดว่าต้อง ขลุกอยู่กับ ระบบ  HosXP ตลอด
อาจจะ งานประจำด้านสาธารณสุข 50   +  งาน ระบบ 50  (หรือแล้วแต่ ความเหมาะสม)
เพราะการทำงานในองค์กรณ์ ด้านสาธารณสุข เรื่อง ความน่าเชื่อถือ และ บารมี เป็นสิ่งจำเป็น
ยิ่งทำงานกับ คนที่ หัวสูงๆ ด้วยแล้ว อย่างน้อย เอาไว้เป็น แนวหน้า เมื่อต้องการจะ ปรับระบบ เพิ่มเติม
คนที่ 2 โปรแกรมเมอร์
คนที่ 3 ช่างเทคนิค

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับคุณ classical คล้ายๆกับผม แต่ตัวผมเป็นคนที่1 ......คอยยันเรือรบไว้ ดูแลน้องและปะทะกับเจ๊ๆทั้งหลาย (เลยหัวหงอกเร็วกว่าน้าเจดี)
แต่ของผมดีอย่างมีคนที่ 4 รพ.ข้างเคียงครับ เอาไว้ remote .......

panus_t:
ขอบคุณทุกท่านที่แชร์ข้อมูลกันครับ   ;D ;D
ผมก็เห็นว่าควรมีมากกว่า 1 คน เพราะถ้ามีแค่คนเดียวก็คงยุ่งทั้งวันไม่มีเวลาไปพัฒนา ระบบสารสนเทศเลยครับ  ;D ;D ;D ;D

komanp:

--- อ้างจาก: peenan ที่ ตุลาคม 14, 2009, 22:10:35 PM --- classical 
ผมคิดว่าควรจะประมาณ 2 - 3 คน
โดยคนที่ 1  วิเคราะห์/ออกแบบระบบ ประสานงาน ควบคุมกำกับ ดูแล Hosxp ตรวจสอบความถูกต้อง
ควรจะมาจาก สายสาธารณสุข โดยตรง เรียกว่ามาเป็น  หัวหน้า
โดยอาจจะไม่จำเป็น ถึงขนาดว่าต้อง ขลุกอยู่กับ ระบบ  HosXP ตลอด
อาจจะ งานประจำด้านสาธารณสุข 50   +  งาน ระบบ 50  (หรือแล้วแต่ ความเหมาะสม)
เพราะการทำงานในองค์กรณ์ ด้านสาธารณสุข เรื่อง ความน่าเชื่อถือ และ บารมี เป็นสิ่งจำเป็น
ยิ่งทำงานกับ คนที่ หัวสูงๆ ด้วยแล้ว อย่างน้อย เอาไว้เป็น แนวหน้า เมื่อต้องการจะ ปรับระบบ เพิ่มเติม
คนที่ 2 โปรแกรมเมอร์
คนที่ 3 ช่างเทคนิค

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับคุณ classical คล้ายๆกับผม แต่ตัวผมเป็นคนที่1 ......คอยยันเรือรบไว้ ดูแลน้องและปะทะกับเจ๊ๆทั้งหลาย (เลยหัวหงอกเร็วกว่าน้าเจดี)
แต่ของผมดีอย่างมีคนที่ 4 รพ.ข้างเคียงครับ เอาไว้ remote .......

ผมว่าจริงนะครับ บารมี ขนาดว่าที่ข้าราชการวุฒิอนุของสาธารณสุข มันยังเบ่งกับ นวก.คอม(ลูกจ้างชั่วคราว) เลยครับ
ทำไมสังเกตุเด็กพวกนี้ที่จบมาใหม่ ๆ ทำไมมีแต่คนบอกยาก ๆๆๆๆๆๆๆ ดื้อ ๆ กวน ๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version